चेंडू स्टंपला लागला, तरीही पॅव्हेलियनमध्ये परतला नाही ‘लकी’ फलंदाज, व्हिडिओ पाहा आणि समजून घ्या काय आहे प्रकरण


न्यूझीलंडविरुद्धची कसोटी मालिका गमावल्यानंतर आता श्रीलंकेचा संघ त्यांना वनडे फॉरमॅटमध्ये आव्हान देण्यासाठी सज्ज झाला आहे. तीन एकदिवसीय सामन्यांच्या मालिकेतील पहिला सामना ऑकलंडमध्ये खेळवला जात आहे. या सामन्याच्या सुरुवातीलाच असे काही घडले, जे सोशल मीडियावर चर्चेचे कारण बनले. सामन्यादरम्यान फिन अॅलन आऊट होऊनही माघारी परतला नाही. या घटनेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर प्रचंड व्हायरल होत आहे, जो पाहून सगळेच आश्चर्यचकित झाले आहेत.

ऑकलंडमध्ये खेळल्या जात असलेल्या मालिकेतील पहिल्या सामन्यात श्रीलंकेने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. न्यूझीलंडचा संघ प्रथम फलंदाजीसाठी उतरला. चॅड बोवेस आणि फिन ऍलन सलामीला मैदानावर आले. ऍलन उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये होता आणि पहिल्या दोन षटकांमध्ये त्यांनी एकही विकेट न गमावता सहज 14 धावा केल्या, ज्यात ऍलनच्या दोन चौकारांचा समावेश होता.


घटना तिसऱ्या षटकाची आहे. ओव्हरच्या दुसऱ्या चेंडूवर बोवेसने चौकार मारला. त्याचवेळी पुढच्या चेंडूवर तीन धावा आल्या आणि अॅलन स्ट्राईकवर आला. ओव्हरच्या चौथ्या चेंडूवर अॅलन पुढे आला आणि त्याने खेळण्याचा प्रयत्न केला, चेंडू बॅटच्या बाजूने बाहेर आला आणि स्टंपवर आदळला, त्यामुळे मोठा आवाज झाला. सर्वांना वाटले की अॅलन आऊट झाला, पण तसे झाले नाही. चेंडू ऑफ स्टंपला लागला, पण बेल्स पडले नाहीत. याच कारणामुळे अॅलनला जीवनदान मिळाले. हे पाहून श्रीलंकेच्या खेळाडूंची निराशा झाली, तर खुद्द अॅलनचाही आपल्या नशिबावर विश्वास बसत नव्हता.

न्यूझीलंडने 15 षटकांत दोन गडी गमावून 78 धावा केल्या. अॅलन 39 चेंडूत 32 धावा केल्यानंतर क्रीजवर गोठला होता. चाड बोवेस 14 धावा करून लाहिरू कुमाराने बाद केले. त्याचवेळी विल यंग 28 चेंडूत 26 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. या मालिकेतील दुसरा सामना ख्राईस्टचर्च येथे तर तिसरा सामना हॅमिल्टन येथे होणार आहे. यानंतर 2 एप्रिलपासून तीन टी-20 सामन्यांची मालिका सुरू होणार आहे.