WPL 2023 : 18 दिवस 20 सामन्यांनंतर स्पष्ट झाले प्लेऑफचे चित्र, जाणून घ्या कधी, कोणाचा होणार सामना ?


BCCI ने महिला प्रीमियर लीग 2023 मोठ्या उत्साहात आणि मोठ्या प्रमाणावर सुरु केली. प्रथमच आयोजित करण्यात आलेल्या या लीगचा प्रवास आता बाद फेरीपर्यंत पोहोचला आहे. मंगळवारी यूपी वॉरियर्स आणि दिल्ली कॅपिटल्स यांच्यात अखेरचा साखळी फेरीचा सामना झाला, त्यानंतर प्लेऑफचे चित्रही स्पष्ट झाले. पाच संघांमधील 20 लीग सामन्यांनंतर, कोणते तीन संघ विजेतेपदाचा दावा करत राहतील आणि कोणते दोन संघ आपला प्रवास संपवतील हे निश्चित झाले.

लीगच्या पहिल्या सत्रात पाच संघांनी भाग घेतला ज्यामध्ये दिल्ली कॅपिटल्स, मुंबई इंडियन्स, यूपी वॉरियर्स, रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर आणि गुजरात जायंट्स या संघांचा समावेश होता. सर्व संघांनी 8-8 सामने खेळले आणि त्यानंतर गुणतालिकेत शेवटचे दोन संघ लीगमधून बाहेर पडले.

महिला प्रीमियर लीगच्या स्वरूपानुसार, गुणतालिकेत शीर्षस्थानी असलेल्या संघाला थेट अंतिम फेरीत स्थान मिळते. आणि दुसऱ्या आणि तिसऱ्या क्रमांकाचे संघ एलिमिनेटरमध्ये खेळतात. मेग लॅनिंगच्या नेतृत्वाखाली दिल्ली कॅपिटल्सने 8 मध्ये 6 सामने जिंकले आणि अव्वल स्थानावर राहिले. मुंबई इंडियन्सचेही दिल्लीप्रमाणे सहा विजयांसह 12 गुण होते, परंतु चांगल्या नेट रनरेटमुळे दिल्ली थेट फायनलमध्ये पोहोचण्यात यशस्वी ठरली.

स्मृती मंधानाच्या नेतृत्वाखालील रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने 8 पैकी फक्त दोनच सामने जिंकले. ती चार गुणांसह चौथ्या स्थानावर राहिली. दुसरीकडे, गुजरात जायंट्सच्या संघानेही केवळ दोन सामने जिंकले, परंतु त्याचा निव्वळ धावगती आरसीबीपेक्षा खूपच कमी होती आणि यामुळे शेवटच्या स्थानावर राहून त्यांना प्रवास संपवावा लागला.

अंतिम फेरीत दिल्लीचा सामना कोणाशी होणार हे एलिमिनेटर सामन्याद्वारे ठरवले जाईल. दुसऱ्या स्थानावर असलेल्या मुंबई इंडियन्स आणि तिसऱ्या स्थानावर असलेल्या यूपी वॉरियर्स यांच्यात शुक्रवारी डीवाय पाटील स्टेडियमवर एलिमिनेटर सामना होणार आहे. हा सामना जो संघ जिंकेल तो रविवारी ब्रेबॉन स्टेडियमवर होणाऱ्या अंतिम सामन्यात दिल्लीविरुद्ध विजेतेपदासाठी झुंज देईल.