आपल्याच संघाला बाबरने हरवले? शाहीन आफ्रिदीने हिसकावून घेतला विजय, पाहा व्हिडिओ


शाहीन आफ्रिदीच्या लाहोर कलंदरने बाबर आझमच्या पेशावर झल्मीला पाकिस्तान सुपर लीगमधून बाहेर फेकले आहे. एलिमिनेटर 2 मध्ये लाहोरने पेशावरचा 4 गडी राखून पराभव केला. प्रथम फलंदाजी करताना बाबर संघाने 172 धावांचे लक्ष्य दिले होते, जे लाहोरने 7 चेंडूत राखून आणि 6 गडी गमावून पूर्ण केले. 42 चेंडूत 54 धावा करणारा मिर्झा बाग सामनावीर ठरला. लीगमधून बाहेर पडल्यानंतर बाबर आझमने पराभवाचे कारण सांगितले आणि दिलेल्या कारणात तो स्वतःच पराभवाचे सर्वात मोठे कारण ठरले.

बाबरने सांगितले की, धावसंख्या कमी होती, संघाने ज्या प्रकारे सुरुवात केली, 11 षटकांत धावसंख्या 100 च्या जवळ होती. यानंतर धावा कमी झाल्या. लाहोरच्या गोलंदाजांनी चांगली गोलंदाजी केली. त्याने संथ फलंदाजी हे पराभवाचे कारण सांगितले. आता बाबरच्या धावसंख्येबद्दल बोलायचे झाले, तर तो 12व्या षटकाच्या तिसऱ्या चेंडूवर रशीद खानच्या चेंडूवर एलबीडब्ल्यू आऊट होऊन पॅव्हेलियनमध्ये परतला. त्याने 42 धावा केल्या असल्या तरी त्याने 36 चेंडूंचा सामना केला.

बाबरने संथ फलंदाजी हे पराभवाचे कारण सांगितले. आता बाबरच्या धावसंख्येबद्दल बोलायचे झाले, तर तो 12व्या षटकाच्या तिसऱ्या चेंडूवर रशीद खानच्या चेंडूवर एलबीडब्ल्यू आऊट होऊन पॅव्हेलियनमध्ये परतला. त्याने 42 धावा केल्या असल्या तरी त्यानंतर त्याने 36 चेंडूंचा सामना केला. यावेळी त्याने 7 चौकार मारले. त्याचा स्ट्राइक रेट 116.66 होता, जो आमेर जमालनंतर सर्वात कमी होता. ज्या षटकात बाबर कमी धावा घेतल्याबद्दल बोलत आहे, त्या वेळी तो स्वत: क्रीजवर उपस्थित होता. तो म्हणाला की काही धावा कमी होत्या.

बाबरच्या संथ फलंदाजीवर बरीच टीका होत आहे. दुसऱ्या टोकाला मोहम्मद हॅरिसही उभा असताना त्याने संथ फलंदाजी केली. त्यावेळी बाबरला वेगवान फलंदाजी करून धावसंख्या पुढे नेणे आवश्यक होते, परंतु तो तसे करू शकला नाही, त्यामुळे त्याच्या संघाला नुकसान सहन करावे लागले. पेशावरला 5 गड्यांच्या मोबदल्यात 171 धावा करता आल्या आणि लाहोरने त्यांचे लक्ष्य अगदी सहज गाठले.