NZ VS SL : लाईव्ह मॅचमध्ये उडून गेले हेल्मेट, गॉगल, कॅप, मैदानातून पळून गेले सर्व खेळाडू, पाहा व्हिडिओ


पाऊस किंवा खराब हवामानामुळे क्रिकेटचा खेळ अनेकदा थांबतो आणि वेलिंग्टन कसोटीच्या पहिल्या दिवशीही तेच पाहायला मिळाले. वेलिंग्टनमध्ये न्यूझीलंड आणि श्रीलंका यांच्यातील सामन्यादरम्यान वारे इतके जोरात वाहू लागले की खेळ थांबवावा लागला. ही घटना न्यूझीलंडच्या डावात घडली, जेव्हा केन विल्यमसन स्ट्राइकवर होता, परंतु नंतर अचानक जोरदार वारे वाहू लागले आणि वाऱ्याच्या जोरामुळे न्यूझीलंडचा महान फलंदाज स्वतःच्या मागे गेला.

इतकेच नाही तर इतर खेळाडूंच्या टोप्या आणि गॉगलही उडून गेले. पंचांना जमिनीवर उभे राहणेही कठीण झाले. अचानक आलेल्या या वादळानंतर खेळ थांबवावा लागला. वेलिंग्टनमधील या वादळाचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे.


तत्पूर्वी, वेलिंग्टनमध्ये खराब हवामानामुळे खेळ उशिरा सुरू झाला. ओल्या मैदानामुळे पहिल्या सत्राचा खेळ रद्द करण्यात आला. यानंतर मैदान खेळण्यायोग्य असताना श्रीलंकेने नाणेफेक जिंकून न्यूझीलंडला प्रथम फलंदाजीसाठी आमंत्रित केले. यजमानांसाठी चांगली सुरुवात. लॅथम आणि कॉनवे यांनी 87 धावांची उत्कृष्ट भागीदारी केली. मात्र, न्यूझीलंडने पहिली विकेट टॉम लॅथमच्या रूपाने गमावली, जो केवळ 21 धावा करू शकला.

दुसरीकडे, डेव्हन कॉनवेने आक्रमक भूमिका घेतली. या डावखुऱ्या फलंदाजाने 108 चेंडूत 78 धावा ठोकल्या. त्याच्या बॅटमधून 13 चौकार आले आणि या खेळाडूची सरासरी 72 पेक्षा जास्त होती. मात्र, धनंजय डी सिल्वाच्या चेंडूवर त्याने आपली विकेट गमावली. न्यूझीलंड कसोटी मालिकेत 1-0 ने पुढे आहे. क्राइस्टचर्चमधील पहिली कसोटी न्यूझीलंडने शेवटच्या चेंडूवर जिंकली होती. त्या विजयाचा फायदा टीम इंडियालाही झाला. त्या सामन्यात श्रीलंकेचा पराभव झाल्याने टीम इंडिया वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत पोहोचण्यात यशस्वी झाली.