WPL मध्ये तोडला गेला वेगाचा जागतिक विक्रम, RCB सुपरस्टारने टाकला सर्वात ‘फास्ट’ बॉल


अनेक पराभवांनंतर, रॉयल चॅलेंजर्स बंगळूरु (RCB) ला अखेर महिला प्रीमियर लीग (WPL) मध्ये पहिला विजय मिळाला. बुधवारी झालेल्या सहाव्या सामन्यात बंगळुरूने यूपी वॉरियर्सचा 5 विकेट्सने पराभव केला. 20 वर्षीय फलंदाज कनिका आहुजा बंगळुरूच्या विजयाची स्टार ठरली, जिने कठीण परिस्थितीत 46 धावांची उत्कृष्ट खेळी केली. वरवर पाहता कनिकाचे कौतुक केले जात आहे. कनिका व्यतिरिक्त आणखी एका खेळाडूने यात योगदान दिले, जिचे नाव आहे एलिसा पॅरी. ऑस्ट्रेलियन सुपरस्टारने चेंडूने चमत्कार केला. तिने केवळ विकेटच घेतल्या नाहीत तर विक्रमही केला.

डीवाय पाटील स्टेडियमवर झालेल्या यूपीविरुद्धच्या सामन्यात बंगळुरूच्या गोलंदाजांनी अप्रतिम कामगिरी करत त्यांना केवळ 135 धावांत रोखले. त्यात अॅलिस पॅरीचीही मोठी भूमिका होती. अनुभवी अष्टपैलू खेळाडूने एकाच षटकात दोन मोठे बळी घेतले. 16व्या षटकात पॅरीने प्रथम दीप्ती शर्माची विकेट घेतली आणि त्यानंतर तिसऱ्या चेंडूवर ग्रेस हॅरिसची स्फोटक खेळी संपुष्टात आणली.


हॅरिस आणि दीप्ती यांनी 69 धावांची भागीदारी करत यूपीला 5 विकेट्सवर 31 धावांवरून 100 धावांपर्यंत नेले. अशा स्थितीत पॅरीने एकाच षटकात दोन्ही विकेट घेत बंगळुरूला मोठा दिलासा दिला. पॅरीने स्पर्धेतील 6 सामन्यांत प्रथमच विकेट्स घेतल्या. ऑस्ट्रेलियन मध्यमगती गोलंदाज इथेच थांबला नाही आणि त्याच षटकात त्याने वेगाचा नवा विक्रम केला. या षटकात पॅरीच्या पाचव्या चेंडूनंतर जेव्हा स्पीडोमीटरची आकृती स्क्रीनवर चमकली तेव्हा चेंडूचा वेग ताशी 130.5 किलोमीटर होता.

मात्र, गेल्या काही वर्षांत स्पीडोमीटर चुकून चुकीच्या गतीचे आकडे दाखवत असल्याचेही अनेकदा दिसून आले आहे. अशा परिस्थितीत, वेगाचा हा आकडा पूर्णपणे बरोबर आहे की नाही, याची पूर्ण खात्री करणे कठीण आहे. असे असले तरी, हे खरे मानले तर, या उच्च वेगवान चेंडूने पॅरीने महिला क्रिकेटमध्ये सर्वात वेगवान चेंडूचा विक्रमही केला. हा विक्रम दक्षिण आफ्रिकेची अनुभवी वेगवान गोलंदाज शबनीम इस्माईलने गेल्या महिन्यातच केला होता. शबनिमने T20 विश्वचषकादरम्यान ताशी 128 किलोमीटर वेगाने चेंडू टाकण्याचा विक्रम केला होता.