पाकिस्तानला सोडचिठ्ठी देणाऱ्या फलंदाजाचे झंझावाती शतक, 41 चेंडूत झळकवले शतक


क्रिकेटमध्ये असे म्हटले जाते की, विक्रम बनताच ते तुटण्यासाठी आणि यूएईचा फलंदाज आसिफ खानने हे पुन्हा एकदा सिद्ध केले आहे. आयसीसी पुरुष क्रिकेट विश्वचषक लीग 2 च्या सामन्यात आसिफ खानने नेपाळविरुद्ध बॅटने धुमाकूळ घातला. या उजव्या हाताच्या फलंदाजाने केवळ 41 चेंडूत शतक झळकावले, जे कोणत्याही संबंधित देशाच्या खेळाडूचे सर्वात जलद शतक आहे. नेपाळमधील कीर्तिपूर येथे खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात आसिफ खान 7व्या क्रमांकावर फलंदाजीसाठी आला आणि त्याने तुफानी खेळी करत संघाला 310 धावांपर्यंत नेले.

आसिफ खानने आपल्या झंझावाती खेळीत 11 षटकार आणि 4 चौकार लगावले. यादरम्यान त्याचा स्ट्राइक रेट 240.47 होता. या शतकासह आसिफ खाननेही मोठा विश्वविक्रम मोडला.


आम्ही तुम्हाला सांगूया की आसिफ खानने 30 चेंडूत अर्धशतक पूर्ण केले होते, पण या खेळाडूने पुढच्या 11 चेंडूत शतक पूर्ण केले. आसिफ खान आता प्रतिस्पर्धी संघाच्या घरी सर्वात कमी चेंडूत शतक झळकावणारा खेळाडू बनला आहे. यापूर्वी हा विक्रम ब्रायन लाराच्या नावावर होता ज्याने 1999 मध्ये बांगलादेशमध्ये 45 चेंडूत शतक झळकावले होते. शाहिद आफ्रिदीनेही भारतात 45 चेंडूत शतक झळकावले, मात्र आता हा विक्रम आसिफ खानच्या नावावर नोंदवला गेला आहे.

तुम्हाला सांगतो की, आसिफ खानने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये सर्वात वेगवान शतक ठोकणाऱ्या मार्क बाउचरला मागे टाकले आहे. बाउचरने 44 चेंडूत शतक झळकावले होते. तसे, सर्वात वेगवान वनडे शतक ठोकण्याचा विक्रम एबी डिव्हिलियर्सच्या नावावर आहे, ज्याने 2015 मध्ये 31 चेंडूत शतक झळकावले होते. कोरी अँडरसनने 2014 मध्ये 36 चेंडूत शतक ठोकले होते.

दरम्यान आसिफ खानचा जन्म पाकिस्तानच्या लाहोरमध्ये झाला होता. तो पाकिस्तानच्या अंडर-19 संघाकडूनही खेळला आहे. पण या खेळाडूने पाकिस्तान सोडले आणि आता तो यूएई संघाचा भाग आहे.