WPL 2023 : पहिला अप्रतिम झेल, नंतर केली बालिश चूक, ज्याने पाहिले तो झाला आश्चर्यचकित


महिला प्रीमियर लीग (WPL) मध्ये स्मृती मंधाना हिच्या नेतृत्वाखालील संघ रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू विजयासाठी आसुसलेला आहे. या संघाने आतापर्यंत चार सामने खेळले असून चारही सामन्यांत पराभव पत्करावा लागला आहे. सोमवारी झालेल्या पाचव्या सामन्यात दिल्लीच्या एका खेळाडूने असा झेल घेतला की सगळेच अचंबित झाले. पण पुढच्याच षटकात त्याने एक झेलही सोडला. एक झेल खूप अवघड होता आणि दुसरा झेल खूप सोपा होता, जिथे ही खेळाडू कठीण प्रसंगी यशस्वी आणि इतर वेळी अयशस्वी ठरली. ही खेळाडू म्हणजे शिखा पांडे.

या सामन्यात दिल्ली संघाने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. प्रथम फलंदाजी करताना बंगळुरूने निर्धारित 20 षटकांत चार गडी गमावून 150 धावा केल्या. एलिसा पॅरीने संघासाठी शानदार खेळी केली. तिने 52 चेंडूंत चार चौकार आणि पाच षटकारांच्या मदतीने नाबाद 67 धावा केल्या.


या लीगमध्ये इंग्लंडची कर्णधार हीदर नाइट बेंगळुरूकडून खेळत आहे. ती मैदानात स्थिरावण्याचा प्रयत्न करत होती. ती जर मैदानात उभी राहिली असती तर दिल्लीला अडचणीत आणता आले असते, पण शिखाने घेतलेल्या शानदार झेलने तिच्या आशांवर पाणी फेरले. डावाचे 13 वे षटक सुरू होते. तारा नॉरिस ओव्हर टाकत होती. चेंडू मिडल स्टंपवर होता, जो नाइटला शॉर्ट फाइन लेगजवळ एका गुडघ्यावर बसून ऑफ-स्टंपवर खेळायचे होते. शिखा तिथे उभी होती. चेंडू त्याच्या डाव्या बाजूने जात होता, पण शिखाने फुल लेन्थ डाइव्ह घेत दोन्ही हातांनी अप्रतिम झेल घेतला. नाइट अवघ्या 11 धावा करून बाद झाली. इतक्या धावा करण्यासाठी तिने 12 चेंडूंचा सामना केला आणि एक चौकार मारला.

हा शानदार झेल टिपल्यानंतर शिखाने 15 व्या षटकात चेंडू हाताळला. पण या षटकात तिने स्वतःच्याच चेंडूवर हा झेल सोडला. हा झेल खूप सोपा होता. षटकाच्या तिसऱ्या चेंडूवर, शिखाने पॅरीला एक लांबीचा चेंडू दिला, जो तिने समोरच्या दिशेने खेळला. हा चेंडू थेट शिखाकडे गेला पण तिला हा सोपा झेल पकडता आला नाही आणि पॅरीला जीवदान मिळाले, ज्याचा तिने पुरेपूर फायदा घेतला. पॅरीने अर्धशतक झळकावले. मात्र, या सामन्यात शिखाने शानदार गोलंदाजी केली. तिने चार षटकांत केवळ 23 धावा देत तीन बळी घेतले.