Naatu Naatu Song : राजामौलींच्या RRR मध्ये कसे आले हे गाणे?


एसएस राजामौली दिग्दर्शित तेलगू चित्रपट RRR ने आजपर्यंत ऑस्करमध्ये जे करू शकले नाही ते केले. या चित्रपटातील नाटू नाटू या गाण्याला सर्वोत्कृष्ट मूळ गाण्याच्या श्रेणीत ऑस्कर पुरस्कार मिळाला आहे. चित्रपटातील हे गाणे सुरुवातीपासूनच लोकांची पहिली पसंती राहिले. रीलपासून टिकटॉकपर्यंत आणि पार्ट्यांपासून ते अवॉर्ड फंक्शन्सपर्यंत सर्वत्र नाटू नाटूची धूम पाहायला मिळत होती.

नाटू नाटू या गाण्याने पहिला गोल्डन ग्लोब पुरस्कार जिंकून आशा उंचावल्या होत्या आणि आता ती आशा पूर्ण केली आहे. या गाण्यात रामचरण आणि ज्युनियर एनटीआर यांनी डझनभर बॅकग्राउंड डान्सर्समध्ये इतका जोमाने डान्स केला की लोक या गाण्याचे आणि या दोन स्टार्सचे चाहते झाले. गाण्याच्या स्टेप्सची बरीच चर्चा झाली. ऑस्करमध्येही या गाण्यावर परफॉर्मन्स देण्यात आला होता.

हा चित्रपट अशा दोन मुलांची कथा आहे जे ब्रिटिश राजवटीविरुद्ध क्रांतिकारी पावले उचलण्यास मागेपुढे पाहत नाहीत. दोघेही आपापल्या पातळीवर इंग्रजांशी लढण्याचा प्रयत्न करत आहेत. एवढा दमदार डान्स गाणे अशा चित्रपटात बसवणे सोपे नव्हते. खरं तर, राजामौली यांना ज्युनियर एनटीआर आणि राम चरण यांना चित्रपटातील काही जोरदार गाण्यावर एकत्र नाचवायचे होते.

यासाठी त्यांनी संगीतकार एमएम कीरवानी यांना एक गाणे तयार करण्यास सांगितले, ज्यामध्ये दोन्ही मोठे स्टार एकत्र नाचताना दिसतील. खुद्द एमएम कीरवानी यांनी एका मुलाखतीत याचा उल्लेख केला आहे. त्यांनी सांगितले की यासाठी त्यांनी प्रथम गीतकार चंद्र बोस यांना बोलावले आणि त्यांना गाणे लिहिण्यास सांगितले. हा चित्रपट 1920 च्या आसपासची कथा सांगत असल्याने गाणे बनवणे हे एक आव्हान होते. चंद्रबोस गाडीत असताना गाण्याचे बोल त्यांच्या मनात होते.

17 जानेवारी 2020 रोजी या गाण्याच्या निर्मितीला सुरुवात झाली. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की, 90 टक्के गाणे केवळ दोन दिवसांत तयार झाले आहे. मात्र, अखेर समोर यायला 19 महिने लागले. युक्रेनच्या राष्ट्रपती भवनाच्या समोर गाण्याचे शूटिंग झाले.

नाटू नाटू या गाण्यातील नृत्य अप्रतिम आहे. याचे श्रेय कोरिओग्राफर प्रेम रक्षित यांना जाते. याला ऐतिहासिक बनवण्यात प्रेम रक्षित यांचाही मोठा वाटा होता. गाण्याची सिग्नेचर स्टेप, ज्यामध्ये राम चरण आणि ज्युनियर एनटीआर एकमेकांना धरून डान्स करतात, प्रेमने त्या स्टेपच्या 30 आवृत्त्या तयार केल्या. यासाठी 18 टेक घेण्यात आले. पण दुसरा सर्वोत्तम होता, जो गाण्यात ठेवला होता.