डब्ल्यूपीएलची सर्वात मोठी आणि धमाकेदार खेळी, 19 चौकार आणि षटकारांचे तुफान


महिला प्रीमियर लीग सध्या आपल्या रंगात रंगत आहे आणि आतापर्यंत या स्पर्धेत काही सर्वोत्तम खेळी पाहिल्या गेल्या आहेत, परंतु पहिल्या शतकाची प्रतीक्षा आहे. यूपी वॉरियर्सची कर्णधार अ‍ॅलिसा हिली अवघ्या 4 धावा दूर असल्याने रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोरने आणखी काही धावा केल्या असत्या तर ही प्रतीक्षा शुक्रवारी संपुष्टात आली असती.

एलिसा हिलीने आरसीबीविरुद्ध स्फोटक खेळी खेळली आणि अवघ्या 29 चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले. यानंतर हीली आणखीनच आक्रमक झाली आणि तिने 47 चेंडूत 96 धावा केल्या. हिलीने आपल्या खेळीत 18 चौकार आणि 1 षटकार लगावला. म्हणजे 19 चेंडूत 78 धावा.

हिलीला डब्ल्यूपीएलमधील पहिले शतक झळकावण्याची संधी होती, परंतु त्याआधी यूपी वॉरियर्सने 7 षटके बाकी असताना 139 धावांचे लक्ष्य गाठले. 13व्या षटकातील पाचव्या चेंडूवर हीलीने चौकार मारून 95 धावांपर्यंत मजल मारली. तेव्हा विजयासाठी फक्त 1 धावांची गरज होती. हिलीने षटकार मारण्याचा प्रयत्न केला, पण तिला यश आले नाही आणि 1 धाव घेऊन सामना संपवणे चांगले.

शतक झळकावता आले नसले तरी डब्ल्यूपीएलमधील सर्वात मोठ्या धावसंख्येचा विक्रम हिलीने केला. ऑस्ट्रेलियाच्या दिग्गज फलंदाजाने दिल्ली कॅपिटल्सविरुद्ध नाबाद 90 धावा करणाऱ्या आपल्याच संघाच्या ताहलिया मॅकग्राचा विक्रम मोडला.

केवळ वैयक्तिक यशच नाही, तर हीलीनेही आपल्या कर्णधारपदाचा प्रभाव पाडला. आपल्या गोलंदाजांच्या जोरावर तिने 11व्या षटकापर्यंत आरसीबीला केवळ 138 धावांत गुंडाळले आणि त्यानंतर स्फोटक फलंदाजी करत 13 षटकांत 10 विकेट्स राखून पराभव केला. यूपीचा हा दुसरा विजय आहे.