केएस भरतने केली बालिश चूक, संपूर्ण टीमला बसला धक्का


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील चौथा कसोटी सामना अहमदाबादमध्ये खेळला जात असताना रोहित शर्माच्या डोळ्यांसमोर एक ‘घटना’ घडली, ज्यावर त्याचा विश्वास बसत नाही. खरे तर टीम इंडियाचा यष्टीरक्षक केएस भरतने ऑस्ट्रेलियन फलंदाज ट्रॅव्हिस हेडचा झेल सोडला. हा झेल सोडणे हा अपघातच म्हणावा लागेल कारण ही खूप सोपी संधी होती. सहाव्या षटकात उमेश यादवचा सर्वोत्तम चेंडू हेडला समजू शकला नाही आणि चेंडूने त्याच्या बॅटची सुरेख धार घेतल्याची घटना घडली. चेंडू थेट केएस भरतच्या ग्लोव्हजमध्ये गेला, पण तो पकडू शकला नाही.

केएस भरतने झेल सोडताच तो स्वत: चकित झाला. मात्र, यानंतर तो हसायला लागला. खरंतर ते दडपणाखाली हशा होते. दुसरीकडे टीम इंडियाचा कर्णधार रोहित शर्मा आणि इतर खेळाडूंचा हा ड्रॉप कॅच पाहून डोळ्यांवर विश्वास बसत नव्हता.


केएस भरतने फक्त झेल सोडला नाही. उलट त्याने दोन बाय चौकारही सोडले. मोहम्मद शमीचा चेंडू खूप स्विंग होत होता, जो पकडणे भरतला खूप कठीण जात होते. भरतच्या यष्टिरक्षणात एकाग्रतेचा अभाव स्पष्टपणे दिसून आला.

ट्रॅव्हिस हेडला जीवदान मिळाले पण तो मोठी इनिंग खेळू शकला नाही. 32 धावांवर हेडने आपली विकेट गमावली. अश्विनच्या चेंडूवर मोठा फटका खेळण्याच्या मोबदल्यात त्याने आपली विकेट दिली. जरी हेडने झेल सुटल्यानंतर आणखी 25 धावा केल्या, ज्यामुळे या कसोटी सामन्याची स्थिती आणि दिशा देखील निश्चित होऊ शकते.

ऋषभ पंतच्या अनुपस्थितीत टीम इंडियाने केएस भरतला कसोटी मालिकेत संधी दिली. मालिकेतील चारही कसोटीत तो खेळला पण फलंदाजीत तो काही विशेष करू शकला नाही. या खेळाडूने 5 डावात 14.25 च्या सरासरीने 57 धावा केल्या.