18 चेंडूत विध्वंसक फलंदाजी, WPL मधील सर्वात वेगवान अर्धशतक, सलग 6 चेंडूत 26 धावा


महिला प्रीमियर लीग (WPL 2023) मध्ये फक्त 5 सामने झाले आहेत आणि फलंदाजीची क्रमवारी वेगाने प्रगती करत आहे. सामन्यानुसार नवनवीन स्फोटक खेळी पाहायला मिळत आहेत. असेच काहीसे स्पर्धेच्या सहाव्या सामन्यात पाहायला मिळाले, जिथे गुजरात जायंट्सची स्फोटक सलामीवीर सोफिया डंकलेने मोसमातील पहिल्याच सामन्यात केलेला विक्रम उद्ध्वस्त केला. बुधवारी रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्धच्या तिसऱ्या सामन्यात इंग्लंडच्या या फलंदाजाने अवघ्या 18 चेंडूत अर्धशतक झळकावून विक्रम केला.

ब्रेबॉर्न स्टेडियमवर प्रथम फलंदाजी करताना गुजरातने पॉवरप्लेमध्येच बेंगळुरूच्या गोलंदाजांचा वाईट पद्धतीने पराभव केला आणि 64 धावा लुटल्या. डावातील पहिले षटक मेडन असताना ही परिस्थिती होती. मेगनच्या या षटकात गुजरातची सलामीवीर सब्बिनेनी मेघनाला एकही धाव करता आली नाही. त्यानंतर दुसऱ्या षटकात स्ट्राईकवर आलेल्या डंकलेने धूर काढण्यास सुरूवात केली.

डंकलेने इथून प्रत्येक षटकात किमान दोन चौकार मारण्याची प्रक्रिया सुरू केली. तिने चौथ्या षटकात रेणुका ठाकूरच्या 2 चौकार आणि 1 षटकाराच्या मदतीने 14 धावा लुटल्या. डंकलेचे जोरदार आक्रमण पाचव्या षटकात आले. डावखुरी फिरकीपटू प्रीती बोसविरुद्ध दुसऱ्या चेंडूवर स्ट्राइकवर आलेल्या डंकलेने ओव्हरच्या उर्वरित पाच चेंडूंमध्ये 22 धावा केल्या. यादरम्यान तिने 4, 6, 4, 4, 4 मारले. शेवटच्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर डंकलेने चौकारही ठोकला. अशा प्रकारे तिने सलग 6 चेंडूत 26 धावा केल्या.

डंकलेने पाचव्या षटकातील शेवटच्या चेंडूवर चौकार मारून अर्धशतक पूर्ण केले. इथपर्यंत पोहोचण्यासाठी तिने केवळ 18 चेंडूंचा सामना केला आणि यामध्ये त्याने 8 चौकार आणि 2 षटकार मारले. डंकलेने मुंबईची कर्णधार हरमनप्रीत कौरचा विक्रमही मोडला, जिने गुजरातविरुद्ध पहिल्याच सामन्यात 22 चेंडूत अर्धशतक ठोकले होते. या खेळीच्या जोरावर गुजरातने 6 षटकांत केवळ 1 गडी गमावून 64 धावा केल्या. डंकले अखेर 8व्या षटकात 65 धावा (28 चेंडू, 11 चौकार, 3 षटकार) करून बाद झाली.