स्मृती मंधानालाही जडला विराट कोहलीसारखा ‘रोग’, वणव्यासारखी पसरली ही बातमी


जर्सी नंबर एक, फ्रँचायझी वन, टी-20 लीगमध्ये मैदानावरील संघाचा निकालही एकच आहे. आणि, आता जो आजार झाला आहे, तोही तसाच आहे. स्मृती मंधानाचे महिला प्रीमियर लीग अर्थात डब्ल्यूपीएलमध्ये काहीही चांगले चालले नाही. कर्णधारपद असो की फलंदाजी, सगळीच स्थिती डळमळीत आहे. त्याच्या नेतृत्वाखाली आरसीबीने WPL मध्ये आतापर्यंत खेळलेल्या 2 पैकी 2 सामने गमावले आहेत. पराभवाची कहाणी असताना आता स्मृती मंधानाला वाटते की तिलाही विराट कोहलीसारखा आजार झाला आहे. आणि ही बातमी आता वणव्यासारखी पसरलेली दिसते.

स्मृती मंधानाबाबत ती काय बातमी आहे जी वणव्यासारखी पसरली आहे, ती आम्ही सांगू, पण त्याआधी त्यांच्या फलंदाजीची स्थिती जाणून घेऊ. मंधानाने दिल्लीविरुद्धच्या पहिल्या सामन्यात 35 धावा केल्या होत्या. त्याचवेळी ती मुंबईविरुद्ध 23 धावा करून बाद झाली. दोन्ही सामन्यांमध्ये ती खेळपट्टीवर गोठल्यानंतर बाहेर पडली. पण, खरी पोल उघडली ती जेव्हा मुंबई इंडियन्सविरुद्ध बाद झाली.

स्मृती मंधानासाठी ऑफस्पिनर हा तिचा कमकुवत दुवा आहे, हे आधीच माहीत होते. पण, मुंबई इंडियन्सविरुद्धच्या सामन्यात पुन्हा एकदा शिक्कामोर्तब झाल्याचे पाहायला मिळाले. वास्तविक, असे घडले की आरसीबीच्या डावाच्या 5व्या षटकात 3 चेंडूंच्या अंतराने त्याच्या 2 विकेट पडल्या. मुंबई संघाला सामन्यातील पेच पूर्णपणे घट्ट करण्याची संधी मिळाली. या प्रयत्नात तिने पुढच्याच षटकात स्मृती मंधानाविरुद्ध ऑफस्पिनर हेली मॅथ्यूजला डावलले.

या चालीचा फायदा मुंबई इंडियन्सची कर्णधार हरमनप्रीत कौरला मिळाला आणि दुसऱ्याच चेंडूवर तिला ती विकेट मिळाली. स्मृती मानधना पुन्हा एकदा ऑफ-स्पिनविरुद्ध पॉवरप्लेमध्ये विकेट गमावताना दिसली. ऑफ स्पिनविरुद्ध अशा विकेट्स गमावण्याची टी-20 मधील ही 8वी वेळ आहे.

समालोचक आकाश चोप्राच्या शब्दात, मुंबई इंडियन्सविरुद्धच्या WPL सामन्यात मंधानाची कमजोरी वणव्यासारखी पसरली आहे. विराट कोहलीच्या फिरकीविरुद्धच्या संघर्षासारखीच ही कथा बनली आहे. म्हणजे आता सर्व संघ ही कमजोरी लक्षात घेऊन मंधानाविरुद्ध रणनीती बनवू शकतात.