ENG vs BAN : आधी गोलंदाजांना धुतले, मग फलंदाजांना नाचवले, शाकिबसमोर इंग्लंडने टेकले गुडघे


शाकिब अल हसनच्या अष्टपैलू कामगिरीच्या जोरावर बांगलादेशने तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात इंग्लंडचा 50 धावांनी पराभव केला. इंग्लंडने मालिका 2-1 ने जिंकली असली तरी. इंग्लंडने सुरुवातीचे दोन्ही सामने जिंकून मालिका आधीच जिंकली होती. बांगलादेश संघ तिसरा एकदिवसीय सामना जिंकून आपला मान वाचवण्यात यशस्वी ठरला. शाकिबने बॅट आणि बॉल अशा दोन्ही बाजूंनी कहर केला. त्याने आधी 75 धावा केल्या आणि नंतर 4 मोठे बळी घेतले.

प्रथम फलंदाजी करताना बांगलादेशने नजमुल हुसेन शांतोच्या 53, मुशफिकुर रहीमच्या 70 आणि शाकिबच्या 75 धावांच्या जोरावर 246 धावा केल्या. या 3 फलंदाजांशिवाय इतर कोणत्याही फलंदाजाला बांगलादेशला 15 धावांच्या वर मजल मारता आली नाही. 5 फलंदाज दुहेरी आकडा गाठू शकले नाहीत.

बांगलादेशचा क्लीन स्वीप करण्याच्या इराद्याने इंग्लिश संघाने 247 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना दमदार सुरुवात केली. शाकिबने 54 धावांवर इंग्लंडला पहिला धक्का दिला. यानंतर इंग्लिश संघाची लय बिघडली आणि संपूर्ण संघ 196 धावांत आटोपला. शाकिबने जेसन रॉय, फिल सॉल्ट, जेम्स विन्स आणि रेहान अहमदच्या रूपाने 4 बळी घेतले. यासह साकिबने इतिहास रचला. 300 वनडे विकेट घेणारा शाकिब बांगलादेशचा पहिला खेळाडू ठरला आहे.

इंग्लंडकडून तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात विन्सने सर्वाधिक 38 धावा केल्या. त्याच्याशिवाय सॉल्टने 35 आणि ख्रिस वोक्सने 34 धावा केल्या. इंग्लंडचा आदिल रशीद सामनावीर ठरला, त्याने या मालिकेत 31 धावा आणि 8 बळी घेतले. जेसन रॉय, डेव्हिड मलानसारखे स्टार फलंदाज वाईटरित्या फ्लॉप झाले.