व्हिडिओ : मोहम्मद रिझवानला बॅट सोडून पळावे लागले, थांबवावा लागला सामना


पाकिस्तान सुपर लीगच्या 20 व्या सामन्यात मोहम्मद रिझवानसोबत एक वेदनादायक घटना घडली. फलंदाजीदरम्यान मोहम्मद रिझवानला चेंडू लागला, त्यानंतर त्याला बॅट सोडून पळ काढावा लागला. मुलतान सुलतान्सचा हा कर्णधार पाचव्या षटकात हरिस रौफच्या चेंडूवर दुखापतग्रस्त झाला. खरं तर, हारिस रौफचा वेगवान चेंडू खेचण्यासाठी रिझवानने कोपरावरचा चेंडू खाल्ला आणि त्यानंतर त्याच्या हातातून बॅट सुटली. रिजवानच्या चेहऱ्यावर वेदना स्पष्ट दिसत होत्या.

मोहम्मद रिझवानला वेदना होत असल्याचे पाहून विरोधी संघाचा कर्णधार शाहीन आफ्रिदीने त्याला हाताळले. त्याने रिझवानचा कोपर तपासला आणि त्यानंतर काही काळ खेळ थांबवावा लागला. फिजिओने रिझवानची तपासणी केली पण सुदैवाने या खेळाडूला फारशी दुखापत झाली नाही.


या सामन्यात मोहम्मद रिझवानलाही दुखापत झाली होती आणि यासह त्याच्या संघाला पराभवाचा सामना करावा लागला होता. लाहोर कलंदरने मुलतानला 181 धावांचे लक्ष्य दिले होते, ज्याच्या प्रत्युत्तरात हा संघ केवळ 159 धावा करू शकला. रिजवान 27 चेंडूत 30 धावा करून बाद झाला. यानंतर रुसो आणि डेव्हिड मिलर यांची बॅट चालली नाही. शेवटी पोलार्डने 39 धावांची खेळी खेळली पण संघाला 21 धावांनी पराभवाला सामोरे जावे लागले.

पीएसएलच्या या मोसमात मुलतान सुलतानला तिसऱ्या पराभवाला सामोरे जावे लागले. हा संघ सध्या 7 सामन्यांत चार विजयांसह दुसऱ्या स्थानावर असला तरी. पहिल्या क्रमांकावर लाहोर कलरदार्स आहे ज्याने 7 पैकी 6 सामने जिंकले आहेत. सॅम बिलिंग्जने 54 धावा करत लाहोर कलंदर्सचा विजय निश्चित केला. त्याच्याशिवाय अब्दुल्ला शफीकने 48 धावांची खेळी केली. त्याच्याशिवाय राशिद खानने 4 षटकात 15 धावा देत 3 बळी घेतले. या खेळाडूने आपल्या 4 षटकात एकही चौकार किंवा षटकार मारला नाही. रशीद खानलाही सामनावीराचा पुरस्कार मिळाला.