WPL च्या इतिहासात ‘अमर’ झाली ही 5 नावे, केले हे काम


महिला प्रीमियर लीग सुरू झाली आहे. शनिवारी पहिला सामना गुजरात जायंट्स आणि मुंबई इंडियन्स यांच्यात झाला. पहिल्यांदाच खेळल्या जात असलेल्या या लीगमध्ये शनिवारी पहिल्यांदाच अनेक गोष्टी घडल्या. जाणून घ्या यादरम्यान कोणत्या खेळाडूंनी इतिहासात नाव नोंदवले आहे.

या सामन्यात मुंबई इंडियन्सचा संघ प्रथम फलंदाजीसाठी उतरला. पहिल्या षटकाच्या चौथ्या आणि पाचव्या चेंडूवर यस्तिका भाटियाने चेंडू स्वीप करताना मिड-विकेटवर खेळून एक धाव घेतली. लीगच्या इतिहासात ती पहिली धावा करणारी खेळाडू ठरली.

मुंबईची कर्णधार हरमनप्रीत कौरने पहिल्याच सामन्यात तुफान खेळ दाखवत डब्ल्यूपीएलचे पहिले अर्धशतक झळकावले. तिने 30 चेंडूत 65 धावा केल्या. तिच्या खेळीत 14 चौकारांचा समावेश होता. यादरम्यान हरमनचा स्ट्राइक रेट 216.67 होता.

डब्ल्यूपीएलमध्ये चौकारांआधी षटकार मारला गेला. मुंबईच्या हेली मॅथ्यूजने दुसऱ्या षटकाचा पहिला चेंडू खेचून स्क्वेअर लेगवर षटकार लगावला.

लीगची पहिली विकेट गुजरात जायंट्सच्या तनुजा कंवरच्या नावावर होती. तिसऱ्या षटकाच्या तिसऱ्या चेंडूवर तनुजाने यस्तिका भाटियाला बाद केले. ती डब्ल्यूपीएलची पहिली विकेट घेणारी खेळाडू ठरली.

मुंबई इंडियन्सच्या संघाने पहिल्याच सामन्यात 207 धावा केल्या होत्या. हा संघ लीगमध्ये 200+ स्कोअर करणारा पहिला संघ ठरला. हरमनप्रीत कौरच्या झंझावाती फलंदाजीच्या जोरावर संघाने ही धावसंख्या उभारली, ज्यासमोर गुजरातचा बळी गेला. गुजरातचा संघ 64 धावांवर ऑलआऊट झाला.

हेली मॅथ्यूजने लीगमधील पहिले चारही फटकेबाजी केली. दुसऱ्या षटकाच्या दुसऱ्या चेंडूवर त्याने थर्ड मॅनवर चेंडू खेळला आणि चौकार मारला.