50 धावांत पडल्या 7 विकेट, मग सिकंदर रझाने केला ‘गेम’, 17 धावांनी जिंकला शाहीनचा संघ


जबरदस्त फॉर्ममध्ये धावणाऱ्या सिकंदर रझाने पुन्हा एकदा चमत्कार घडवला आहे. पुन्हा एकदा त्याने एकट्याने समोरच्या संघाची सगळी मेहनत उद्ध्वस्त केली. पाकिस्तान सुपर लीगच्या सामन्यात शाहीन शाह आफ्रिदीचा संघ लाहोर कलंदरने क्वेटा ग्लॅडिएटर्सवर 50 धावांत 7 विकेट गमावल्यानंतरही 17 धावांनी विजय मिळवला. हिरो सिकंदर रझाने त्याला विजय मिळवून दिला. ज्याने 34 चेंडूत नाबाद 71 धावा केल्या. यादरम्यान रझाने 8 चौकार आणि 3 षटकार मारले.

प्रथम फलंदाजीसाठी उतरलेल्या शाहीनच्या लाहोर कलंदरची सुरुवात खूपच खराब झाली. मिर्झा बेग, फखर जमान, अब्दुल्ला शफीक, सॅम बिलिंग्ज, हसन तलत, शाहीन आणि डेव्हिड वाईज या स्टार्सच्या रूपाने लाहोरची अवस्था 9.3 षटकांत 50 धावांत 7 बाद अशी झाली.


संघाची वाईट अवस्था पाहून सिकंदर रझाने एकाकी झुंज दिली. तो एका टोकाला उभा राहिला. यानंतर राशिद खान, हारिस रौफ आणि जमान खान यांच्यासोबत भागीदारी केली. हॅरिस आणि जमान यांना खातेही उघडता आले नाही, पण ते एका टोकाला राहिले, रझाला दुसऱ्या टोकाला धावा करत लाहोरला 19.2 षटकांत धावसंख्या 50 वरून 148 पर्यंत नेली. लाहोरला शेवटचा धक्का 19.2 षटकांत जमानच्या रूपाने बसला.

रझा 71 धावांवर नाबाद परतला. त्याने 34 चेंडूत नाबाद खेळी खेळली. यादरम्यान त्याने 8 चौकार आणि 3 षटकार मारले. म्हणजेच त्याने केवळ चौकार आणि षटकारांसह 50 धावा पूर्ण केल्या. लक्ष्याचा पाठलाग करताना सर्फराज अहमदच्या क्वेटा संघाचा वेग लाहोरच्या गोलंदाजांनी रोखला आणि क्वेटा संघ निर्धारित 20 षटकांत 7 गडी गमावून केवळ 131 धावाच करू शकला. विल समीदने सर्वाधिक 32 धावा केल्या. हरिसने 3 तर राशिद खानने 2 बळी घेतले.