3 ऑस्ट्रेलियन आणि दोन भारतीयांना मिळाले कर्णधारपद, जाणून घ्या WPL च्या सर्व कर्णधारांबाबत


4 मार्चपासून बीसीसीआयची महिला प्रीमियर लीग 2023 सुरू होणार आहे. लीगच्या पहिल्या सत्रात पाच संघ सहभागी होणार आहेत. पाचही संघांनी कर्णधारांची नावे जाहीर केली आहेत. पाच संघांपैकी तीन संघांचे कर्णधार ऑस्ट्रेलियन आहेत, तर दोन संघांना भारतीय कर्णधार मिळाले आहेत.

रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने सर्वप्रथम त्यांच्या कर्णधाराच्या नावाची घोषणा केली. त्यांनी टीम इंडियाची स्टार फलंदाज स्मृती मानधना हिची कर्णधार म्हणून निवड केली आहे. स्मृती लिलावात विकली गेलेली सर्वात महागडी खेळाडू होती, जिच्यासाठी आरसीबीने 3.40 कोटी रुपये खर्च केले. स्मृती भारताच्या T20 संघाची उपकर्णधारही आहे.

मुंबई इंडियन्सने भारतीय कर्णधार हरमनप्रीत कौरची कर्णधार म्हणून निवड केली आहे. मुंबईने हरमनला एक कोटी 80 लाख रुपयांना विकत घेतले होते. टीम इंडियाने त्याच्या नेतृत्वाखाली T20 विश्वचषक 2020 च्या अंतिम फेरीत धडक मारली, भारताला राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेच्या अंतिम फेरीतही नेले, तर यावर्षी देखील टीम T20 विश्वचषक स्पर्धेच्या उपांत्य फेरीत पोहोचली.

ऑस्ट्रेलियाची यष्टिरक्षक फलंदाज अ‍ॅलिसा हिलीला यूपी वॉरियर्सने अवघ्या 70 लाख रुपयांना विकत घेतले, तरीही त्यांनी हिलीला कर्णधारपद दिले. T20 विश्वचषक स्पर्धेत, हिलीने पाच सामन्यांमध्ये 47.25 च्या सरासरीने आणि 115.95 च्या स्ट्राइक रेटने 189 धावा केल्या. हिली एक महान फलंदाज आहे, पण तिला कर्णधारपदाचा फारसा अनुभव नाही. अशा परिस्थितीत ती महिला प्रीमियर लीगमध्ये काय चमत्कार करणार हे पाहावे लागेल.

गुजरात जायंट्सचे कर्णधारपद ऑस्ट्रेलियाच्या बेथ मुनीच्या हातात आहे. गुजरातने दोन कोटी रुपये खर्च करून या खेळाडूला सामील केले. मुनीलाही कर्णधार म्हणून फारसा अनुभव नाही पण तिने स्वत:ला फलंदाज म्हणून सिद्ध केले आहे. ती 2018, 2020 आणि 2023 मध्ये T20 विश्वचषक विजेत्या संघाचा भाग होती आणि तीन बिग बॅश लीग देखील जिंकल्या.

दिल्ली कॅपिटल्सने अखेर त्यांच्या कर्णधाराच्या नावाची घोषणा केली. आपल्या देशासाठी 5 आयसीसी ट्रॉफी जिंकणाऱ्या ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार मॅग लॅनिंगला त्याने कर्णधारपद दिले आहे. 100 T20 सामन्यांमध्ये कर्णधार असलेल्या या विश्वविजेत्याला दिल्लीने एक कोटी 10 लाख रुपयांना विकत घेतले.