VIRAL: कुत्रा फिरवताना दिसले ड्रोन, व्हिडिओ पाहून लोक म्हणाले- गजब आहे मित्रांनो..!


आजकाल सोशल मीडिया खूप लोकप्रिय आहे. कोणतीही बातमी जी अतिशय मजेदार, संवेदनशील, कोणताही संदेश देणारी किंवा कोणताही डान्स व्हिडिओ लगेच व्हायरल होते. फेसबुक, व्हॉट्सअॅप किंवा इतर कोणत्याही डिजिटल प्लॅटफॉर्मवर दररोज काही ना काही व्हायरल होत असते. काही व्हिडिओ इतके भावनिक आणि गोंडस असतात की ते लगेच व्हायरल होतात. असाच एक व्हिडिओ या एपिसोडमध्ये समोर आला आहे. ज्याने लोकांना आश्चर्याचा धक्का बसला आहे.

यंत्रे पूर्वीही माणसांपेक्षा अधिक शक्तिशाली होती पण आता ती अधिक हुशार आणि हुशार झाली आहेत. यामुळेच माणूस आळशी होत चालला आहे आणि त्याच्या जागी यंत्रे काम करताना दिसतात. म्हणूनच असंही म्हटलं जातं की जेव्हा जगात यंत्रांचे वर्चस्व वाढेल, तेव्हा ते माणसांवरही राज्य करू लागतील. पण त्याची झलक आतापासूनच दिसू लागली तर काय… तुम्हाला ही गोष्ट ऐकायला विचित्र वाटली असेल, पण ही गोष्ट खरी आहे. प्रत्यक्षात एक व्हिडिओ व्हायरल होत आहे. जिथे एक ड्रोन रस्त्यावर कुत्रा फिरवताना दिसतो. येथे प्राणी पूर्णपणे नियंत्रित पद्धतीने दिसतो. जसा तो माणसांसोबत राहतो.


व्हिडिओमध्ये तुम्ही पाहू शकता की, कुत्र्याला रस्त्यावर फिरायला घेऊन जाण्यासाठी ड्रोन बाहेर आले आहे. कुत्रे हे माणसांचे सर्वात चांगले मित्र असून त्यांना अनेक गोष्टींमध्ये मदत होत असली तरी कुत्र्याला अशा प्रकारे फिरायला घेऊन जाणे हे स्वतःच खूप विचित्र आहे. व्हिडिओमध्ये ड्रोनला कुत्र्याची एक दोरी बांधलेली दिसत आहे. ड्रोन जसजसा पुढे सरकत आहे तसतसा कुत्राही त्याच्या सोबत पुढे सरकत आहे. याशिवाय श्वान यंत्राचे हावभाव तितकेच समजून घेत आहे आणि त्याच हावभावांवर पुढे जात आहे.

@fasc1nate नावाच्या अकाऊंटवरून हा व्हिडिओ ट्विटरवर शेअर करण्यात आला आहे. ही बातमी लिहेपर्यंत 78 लाखांहून अधिक लोकांनी ती पाहिली असून आपापल्या प्रतिक्रिया कमेंट करून दिल्या जात आहेत. एका यूजरने लिहिले की, ‘आयुष्यात हेच बघायचे बाकी होते.’ तर दुसऱ्या यूजरने लिहिले, ‘गजब है यार..’ याशिवाय इतरही अनेकांनी कमेंट करून आपली प्रतिक्रिया दिली आहे.