SA vs WI: कॅचने दिली सामन्याला कलाटणी, काही क्षणात पडल्या दक्षिण आफ्रिकेच्या 7 विकेट, VIDEO


क्रिकेटमध्ये एक झेल संपूर्ण सामन्याची स्थिती आणि दिशा कशी ठरवू शकतो, हे दक्षिण आफ्रिका आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात सुरू असलेल्या कसोटीत पाहायला मिळाले. दोन्ही संघांमध्ये सेंच्युरियनमध्ये पहिली कसोटी खेळली जात आहे, ज्यामध्ये दक्षिण आफ्रिकेने पहिल्या दिवशी नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. यजमानांनी धमाकेदार सुरुवात केली. डीन एल्गर आणि एडन मार्कराम या सलामीच्या जोडीने संघासाठी शतकी भागीदारी केली होती. सामना पूर्णपणे यजमानांच्या हातात होता. पण नंतर तो झेल येतो, जो सामन्याला कलाटणी देतो.

दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाची धावसंख्या एकही विकेट न गमावता अवघी 141 धावांपर्यंत पोहोचली होती. डीन एल्गर 71 धावांवर खेळत होता आणि दुसऱ्या टोकाला एडन मार्करामही 60 धावा करून नाबाद होता. दरम्यान, अल्झारी जोसेफने त्याचे पुढचे षटक आणले आणि ही जोडी फुटली.


अल्झारी जोसेफच्या षटकात डीन एल्गरचा एक झेल घेतला, तो झेल घेणे सोपे नव्हते. पण, सामन्याचा कल उलटवायचा असेल, तर हा झेल घ्यावा लागणार होता, जो वेस्ट इंडिजचा क्षेत्ररक्षक ब्लॅकवूडने चांगलाच घेतला. मागे वळून त्याने हवेत उडी मारून झेल पकडला.

या झेलसह 141 धावांची भागीदारी तुटली. डीन एल्गरला केवळ 71 धावांवर पॅव्हेलियनमध्ये परतावे लागले. या कसोटीच्या पहिल्या डावात दक्षिण आफ्रिकेला हा पहिला धक्का होता.

ब्लॅकवूडच्या झेलने वेस्ट इंडिजला सामन्यात परतीचा रस्ता दाखवला. सलामीच्या विकेटसाठी शतकी भागीदारी केल्यानंतर दुसऱ्या विकेटसाठी अर्धशतकी भागीदारीही झाली. पण जेव्हा तो खंडित झाला, त्यानंतर दक्षिण आफ्रिकेचे उर्वरित 6 फलंदाज धावफलकात 100 धावाही जोडू शकले नाहीत. परिणामी, तिसऱ्या दिवसाचा खेळ संपला तेव्हा एका वेळी 2 बाद 221 धावा असलेल्या दक्षिण आफ्रिकेची धावसंख्या 8 बाद 314 धावा झाली.