डब्ल्यूपीएलची सुपरमॉम, काळजाचा तुकडा घरी सोडून बॅटने घालणार धुमाकूळ


भारताकडून खेळणे हे प्रत्येक क्रिकेटपटूचे स्वप्न असते. पण प्रत्येकजण हे स्वप्न जगू शकत नाही. टीम इंडियासाठी खेळण्यात काही लोक भाग्यवान आहेत. दुसरीकडे काही खेळाडू असे आहेत, जे काही काळ संघासाठी खेळतात. पण नंतर काही कारणास्तव बाहेर जातात, पण खेळाडू हार मानत नाहीत आणि पुनरागमन करण्याचा प्रयत्न करत राहतात. अशीच एक खेळाडू उजव्या हाताची फलंदाज स्नेहा दीप्ती आहे, जिने अनुभवी स्मृती मानधनासोबत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले. स्नेहाची कारकीर्द तिच्यासारखी सुरू झाली नाही, परंतु दोन वर्षांच्या मुलीच्या या आईला आशा आहे की महिला प्रीमियर लीग (WPL) मध्ये तिला पुन्हा एकदा भारतीय संघात स्थान मिळवण्याची संधी मिळेल.

आंध्रच्या खेळाडूने 2013 मध्ये बांगलादेशविरुद्ध भारतात पदार्पण केले परंतु दोन T20 आंतरराष्ट्रीय आणि एक महिला वनडे खेळल्यानंतर तिला राष्ट्रीय संघातून वगळण्यात आले. मात्र, ती देशांतर्गत सामन्यांमध्ये आंध्रचे प्रतिनिधित्व करत राहिली. नोव्हेंबर 2021 मध्ये तिने राज्यासाठी शेवटचा सामना खेळला होता.

जेव्हा WPL लिलाव जाहीर झाला, तेव्हा दीप्तीने आपले नशीब आजमावण्याचा निर्णय घेतला आणि दिल्ली कॅपिटल्सने या 26 वर्षीय खेळाडूसाठी 30 लाखांची बोली लावली. दोन वर्षांची मुलगी क्रिवाची आई दीप्तीने 4 मार्चपासून सुरू होणाऱ्या WPL साठी दिल्ली फ्रँचायझीसोबत सराव सुरू केला आहे. दिल्ली कॅपिटल्स टीव्हीवर प्रसिद्ध झालेल्या व्हिडिओमध्ये दीप्ती म्हणाली, माझ्या मुलीला घरी सोडून येथे येणे माझ्यासाठी खूप कठीण होते, पण मी माझ्या करिअरला प्राधान्य देण्यासाठी आणि इतरांना प्रेरणा देण्यासाठी हे करण्याचा निर्णय घेतला. मी मुंबईतील टीम हॉटेलकडे निघाले, तेव्हा मी रडायला लागली. त्यामुळे जावे की नाही याचा विचार करू लागली.

दीप्ती म्हणाली की, तिच्यासाठी कुटुंब आणि क्रिकेट दोन्ही महत्त्वाचे आहेत. ती आपल्या मुलीला सोडून आली आहे, जे तिच्यासाठी खूप कठीण होते, पण नंतर तिच्या पतीने मुलीची जबाबदारी घेतली आणि तेव्हाच दीप्ती घर सोडू शकली. ती म्हणाली, माझ्यासाठी क्रिकेट आणि कुटुंब दोन्ही महत्त्वाचे आहेत. एवढा प्रवास केला असेल तर पुढे जायला हवे, असे मला वाटले. मला खेळाचा पूर्ण आनंद घ्यायचा आहे. मला माहित आहे की जर मी येथे चांगली कामगिरी केली तर ते माझ्यासाठी नवीन मार्ग उघडेल. क्रिवाला घरी सोडणे अवघड होते पण माझ्या पतीने सांगितले की तो आमच्या मुलीची काळजी घेईल.