Video : राशिद खानची बॅट बनली हेलिकॉप्टर, चेंडूला पोहचवले खूप दूर, सगळे राहिले पाहतच


अफगाणिस्तानचा फिरकीपटू राशिद खान हा टी-20 चा बादशाह मानला जातो. त्याची गूढ फिरकी खेळणे कोणालाही सोपे नाही. त्याच्याकडे सर्वोत्तम फलंदाजांना सामोरे जाण्याची क्षमता आहे. यामुळेच तो जगभरातील T20 लीगमध्ये खूप प्रसिद्ध आहे आणि प्रत्येक संघाला त्याच्यासोबत सहभागी व्हायचे आहे. राशिद सध्या पाकिस्तान सुपर लीग (PSL) मध्ये लाहोर कलंदर संघाकडून खेळत आहे. या संघाचा सामना सोमवारी इस्लामाबाद युनायटेडशी झाला. या सामन्यात राशिदने अशी कामगिरी केली की प्रेक्षकही अवाक् झाले. राशिदने हे काम बॉलने नाही तर बॅटने केले.

प्रत्येक संघाला राशिदला आपल्यासोबत जोडायचे आहे. याचे कारण तो एक उत्तम फिरकी गोलंदाज आहे एवढेच नाही. याशिवाय राशिदकडे अशी क्षमता आहे की तो बॅटनेही योगदान देऊ शकतो. IPL-2022 मध्ये त्याने आपल्या बॅटने गुजरात टायटन्सला काही सामने जिंकून दिले. त्याच्यात लांबलचक फटके मारण्याची ताकद आहे आणि त्याने इस्लामाबाद संघाविरुद्धही असेच काहीसे केले.


या सामन्यात लाहोरच्या संघाने प्रथम फलंदाजी केली. संघाच्या सर्व फलंदाजांनी चांगले योगदान दिले आणि या संघाने निर्धारित 20 षटकात 7 गडी गमावून 200 धावा केल्या. राशिदने 12 चेंडूंचा सामना करत दोन चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने 18 धावा केल्या, मात्र त्याने मारलेल्या एका षटकाराने सर्वांनाच आश्चर्यचकित केले. खरंतर टॉम करण डावातील 19 वे ओव्हर टाकत होता. करणने या षटकातील तिसरा चेंडू ऑफ स्टंपच्या बाहेर फेकला. हा चेंडूही छोटा होता. राशिद ऑफ-स्टंपच्या बाहेर हलकेच पाऊल टाकला आणि डीप मिडविकेटमध्ये चेंडू खेळण्यासाठी हेलिकॉप्टरप्रमाणे बॅट फिरवतो आणि सहा धावांसाठी लॉग ऑन करतो. राशिदने हा शॉट ज्या पद्धतीने खेळला, ते पाहून सगळेच आश्चर्यचकित झाले. पण केवळ शॉटनेच सर्वांना चकित केले असे नाही. हा 99 मीटरचा सिक्स होता आणि तो पाहिल्यानंतर लोकांना आणखी आश्चर्य वाटले.

लाहोरचा कर्णधार शाहीन शाह आफ्रिदीने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. त्याला मिर्झा बेग आणि फखर जमान यांनी चांगली सुरुवात करून दिली आणि पॉवरप्लेमध्ये 50 च्या पुढे धाव घेतली. मिर्झा एकूण 58 धावांवर बाद झाला. त्याने 20 धावा केल्या. फखरने 23 चेंडूत पाच चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने 36 धावा केल्या. संघाकडून सर्वाधिक धावा करणाऱ्या अब्दुल्ला शफीकने 24 चेंडूंत 4 चौकार आणि 2 षटकारांच्या मदतीने 45 धावांची खेळी केली. सॅम बिलिंग्जने 23 चेंडूत पाच चौकारांच्या मदतीने 33 धावा केल्या. सिकंदर रझाने 10 चेंडूंत दोन चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने नाबाद 23 धावा केल्या.