WPL मध्ये दिसणार नाहीत T20 विश्वचषकातील 5 मोठे स्टार, आता फ्रँचायझींना होणार पश्चाताप!


महिला T20 विश्वचषक संपला आहे. ऑस्ट्रेलियाने दक्षिण आफ्रिकेचा पराभव करून विजेतेपद पटकावले. टी-20 विश्वचषकानंतर आता महिला प्रीमियर लीगमध्ये खेळाडूंची दहशत निर्माण करण्याच्या तयारीत आहेत. 4 मार्चपासून सुरू होणारी ही लीग प्रथमच आयोजित केली जात आहे. या लीगमध्ये विश्वचषकाचे तारेही दिसणार आहेत, ज्यांच्यावर लिलावात मोठ्या प्रमाणावर पैशांचा वर्षाव करण्यात आला. स्मृती मानधना, ऍशले गार्डनर, नेट सीव्हर ब्रंट, दीप्ती शर्मा, जेमिमाह रॉड्रिग्ज हे लिलावात खूप महागडे खेळाडू ठरले.

काही खेळाडू असे असले तरी, ज्यांच्यासाठी लिलावात चांगली किंमत मिळेल, अशी अपेक्षा होती, पण त्यांना कोणीही खरेदीदार मिळाला नाही, पण विश्वचषकात त्यांनी केलेली कामगिरी पाहून आता फ्रँचायझींना पश्चाताप होत असावा.

लॉरा वोल्वार्ड : या विश्वचषकात लॉरा वोल्वार्डची बॅट चांगली गेली. त्याच्या बॅटला आग लागली. लॉरा या विश्वचषकात सर्वाधिक धावा करणारी खेळाडू आहे. तिने 6 सामन्यात 230 धावा केल्या. दक्षिण आफ्रिकेला अंतिम फेरीत नेण्यात त्याचा मोठा हात होता. उपांत्य फेरीत तिने अर्धशतक झळकावले. WPL लिलावात तिची मूळ किंमत 30 लाख रुपये ठेवली होती, पण तरीही तिला कोणीही खरेदीदार मिळाला नाही.

ताजमीन ब्रिट्स : डब्ल्यूपीएल लिलावात दुर्लक्षित झाल्यानंतर दक्षिण आफ्रिकेची फलंदाज ताजमिन ब्रिट्सने विश्वचषकात आपली ताकद दाखवून दिली. या स्पर्धेत सर्वाधिक धावा करणारी ती 5वी फलंदाज आहे. 6 सामन्यांत तिच्या बॅटमधून 186 धावा निघाल्या. उपांत्य फेरीत त्याने 68 धावा ठोकल्या होत्या. डब्ल्यूपीएल लिलावाच्या दुसऱ्या फेरीत तिच्या नावाची घोषणा करण्यात आली. ब्रिट्सची मूळ किंमत 30 लाख रुपये होती, परंतु तरीही कोणत्याही फ्रँचायझीने तिच्यात रस दाखवला नाही.

अयाबोंगा खाका: प्रथमच विश्वचषकाच्या अंतिम फेरीत पोहोचलेल्या दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाचा भाग असलेल्या अयाबोंगा खाकाला लिलावात कोणताही खरेदीदार मिळाला नाही. 2012 पासून ती आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये थैमान घालत आहे. या स्पर्धेत तिने आपल्या संघासाठी सर्वाधिक 7 बळी घेतले. 4 सामन्यात त्याची अर्थव्यवस्था 5.33 होती. इंग्लंडविरुद्धच्या उपांत्य फेरीत तिने 29 धावांत 4 बळी घेतले होते.

ली ताहुहू: न्यूझीलंडचा अनुभवी वेगवान गोलंदाज ली ताहुहू हा वर्ल्ड कपमध्ये सर्वाधिक 8 विकेट घेणारी सहावी गोलंदाज ठरली. तिने 4 सामन्यात 6.33 च्या इकॉनॉमीसह 8 बळी घेतले. डब्ल्यूपीएलमध्ये, तिची मूळ किंमत 30 लाख रुपये होती, परंतु तरीही तिला कोणताही खरेदीदार सापडला नाही.

सुझी बेट्स: न्यूझीलंडची स्टार सुझी बेट्सने वर्ल्ड कपमध्ये 4 सामन्यात 121.23 च्या स्ट्राइक रेटने 137 धावा केल्या. ती या स्पर्धेत न्यूझीलंडसाठी सर्वाधिक धावा करणारी खेळाडू होती. महिला लीगच्या लिलावात तिची मूळ किंमत 30 लाख रुपये होती. तिच्यासाठी फ्रँचायझींमध्ये चांगली स्पर्धा होईल, अशी अपेक्षा होती, पण एकाही फ्रँचायझीने तिच्या लिलावात रस दाखवला नाही.