VIDEO : ऑस्ट्रेलियन संघाला चढली होळीची नशा, एकमेकांना घातली बर्फाने आंघोळ


जेव्हा संधी मिळते, तेव्हा मागे कोणाला राहायचे असते? आता ऑस्ट्रेलियाच्या महिला क्रिकेट संघाकडे बघा. सहाव्यांदा T20 चा चॅम्पियन बनल्यानंतर तेथील सर्व खेळाडू मस्ती करताना दिसले. ऑस्ट्रेलियन संघाची ही मस्ती म्हणजे होळीच्या हँगओव्हरसारखी होती. मैदानावर खेळायला रंग नसले तरी त्यांची जशी हुलकावणी होती, तशी ती एकदम होळीची होती. ऑस्ट्रेलियाच्या महिला क्रिकेट संघाने T20 विश्वचषकातील विजयाची सुंदर स्क्रिप्ट लिहिली त्या मैदानावर हे सर्व दिसले.

महिला टी-20 विश्वचषकाच्या अंतिम सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने यजमान दक्षिण आफ्रिकेचा पराभव करून विजेतेपदावर कब्जा केला. मेग लॅनिंगच्या नेतृत्वाखाली ऑस्ट्रेलियाचा टी-20 विश्वचषकातील हा 5वा विजेतेपद आहे. यासह लॅनिंग ही सर्वाधिक आयसीसी ट्रॉफी जिंकणारी कर्णधार ठरली आहे. ऑस्ट्रेलियाच्या विजयात, बेथ मुनी मालिकावीर तर गार्डनर सामनावीर ठरली.


महिला T20 विश्वचषक स्पर्धेच्या अंतिम सामन्यात धडाकेबाज कामगिरी करून विजेतेपदावर कब्जा केल्यानंतर, ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंनी मैदानावरच जणू होळीच साजरी केली आणि एकमेकांना बर्फाने भिजवण्यास सुरुवात केली.

तसे, होळी देखील लवकरच येत आहे. होळीसोबतच महिला प्रीमियर लीगचा पहिला हंगामही सुरू होणार आहे, जिथे सध्या दक्षिण आफ्रिकेच्या मैदानावर धुमाकूळ घालणाऱ्या या खेळाडू खेळताना दिसणार आहेत. WPL 4 मार्चपासून सुरू होत आहे. तर होळी 8 मार्चला आहे. म्हणजे यावेळी आयसीसीने शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये अनेक खेळाडू भारताच्या होळीचा खरा आनंद लुटताना दिसत आहेत.