खेळाडूंच्या फिटनेसवर माजी कर्णधाराने उपस्थित केले प्रश्न, म्हणाली…


भारतीय महिला संघाचे विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न पुन्हा एकदा भंगले. गुरुवारी ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या रोमहर्षक लढतीत संघाला पराभवाचा सामना करावा लागला. या पराभवानंतर जिथे काही दिग्गज खेळाडू या कठीण काळात टीम इंडियाला साथ देत आहेत, तर दुसरीकडे माजी कर्णधार डायना एडुलजीने खेळाडूंवर टीका केली आहे. तिने संघातील खेळाडूंच्या फिटनेसवर जोरदार टीका केली आणि पराभवाचे कारण क्षेत्ररक्षणही सांगितले.

पीटीआयशी बोलताना एडुलजी म्हणाले की, महिला संघाला त्यांच्या खराब क्षेत्ररक्षणाचा फटका सहन करावा लागला. यासोबतच तिने कॅप्टन हरमनप्रीत कौरच्या रनआऊटला निष्काळजीपणाही म्हटले, ज्यामुळे टीम इंडिया हा महत्त्वाचा सामना गमावला. या संघाला काठीची गरज आहे, तरच ते विजेतेपद मिळवू शकतील, असे ती म्हणते.

कॅप्टन एडुलजी म्हणाली की, सीनियर टीमचा फिटनेस ज्युनियर टीमपेक्षा वाईट आहे. ती म्हणाली, मला 19 वर्षांखालील संघातील खेळाडू वरिष्ठ संघापेक्षा अधिक तंदुरुस्त वाटतात. ते फायनलमध्ये गुदमरत नाही. 2017 ते 2023 पर्यंतच्या भारतीय संघाची कहाणी सारखीच आहे. बीसीसीआयने खेळाडूंच्या फिटनेसची चाचणी घ्यावी. यो-यो चाचणी घेतल्यास 15 पैकी 12 नापास होतील. यासाठी दुसरा पर्याय पाहिला पाहिजे.

एडुलजी पुढे म्हणाली, त्यांना बीसीसीआयच्या दंडुक्याची गरज आहे, तरच ते शीर्षस्थानी पोहोचू शकतील. बीसीसीआयकडून तुम्हाला सर्व काही मिळत आहे. अगदी समान पगार. जेव्हा तुम्ही जिंकलेला सामना हरता, तेव्हा ती सवय बनते. बीसीसीआयला कठोर निर्णय घ्यावा लागणार आहे. स्टार कल्चर खूप झाले आहे. असे काम चालणार नाही.

एडुलजींनीही हरमनप्रीत कौरच्या रनआउटवर स्पष्ट मत मांडले. ती म्हणाली, तिची बॅट अडकली असे तिला वाटत होते, पण ती दुसरी धाव खूप हळू घेत होती हे तुम्हाला दिसेल. तुमची विकेट एवढी महत्त्वाची आहे, हे माहीत असताना अशाप्रकारे धावण्याची काय गरज होती. जिंकण्यासाठी व्यावसायिक क्रिकेट खेळले पाहिजे. पॅरीला पहा. तिने डायव्हिंग करून दोन धावा वाचवल्या. ती म्हणजे व्यावसायिकता. ते शेवटपर्यंत हार मानत नाहीत आणि लढायला तयार असतात.