सुनील भारती मित्तल बदलणार पेटीएमचे दिवस? एअरटेलमध्ये होऊ शकते विलीनीकरण


दूरसंचार कंपनी एअरटेलचे मालक आणि उद्योगपती सुनील भारती मित्तल, जे 5G तंत्रज्ञानामध्ये आपले नेटवर्क झपाट्याने विस्तारत आहेत, त्यांना आता पेटीएममध्ये हिस्सा हवा आहे. त्याची एअरटेल पेमेंट्स बँक पेटीएमच्या पेमेंट्स बँक व्यवसायात विलीन करून त्याला कंपनीत भाग करुन घ्यायचा असल्याचे वृत्त आहे.

याविषयी माहिती असलेल्या सूत्रांचा हवाला देऊन, मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असे म्हटले आहे की सुनील भारती मित्तल यांनी एअरटेल पेमेंट्स बँक पेटीएम पेमेंट्स बँकेत विलीन करण्यासाठी शेअर डील करण्याचे त्यांचे मन बनवले आहे. एवढेच नाही तर तो इतर भागधारकांकडून पेटीएमचे शेअर्स खरेदी करण्यासही तयार आहे.

दोन्ही कंपन्यांमध्ये प्राथमिक स्तरावर बोलणी सुरू झाली आहेत, मात्र हा करार होऊ शकत नसल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. यामुळे नोव्हेंबरच्या विक्रमी नीचांकी पातळीपासून पेटीएमच्या शेअरच्या किमतीत सुधारणा होत आहे. ते आतापर्यंत 40 टक्क्यांनी वाढले आहेत.

पेटीएमने 2022-23 मध्ये नफा कमावण्याचे संकेत दिले आहेत. त्याच वेळी, नवीन ग्राहक जोडल्यानंतर, त्याचा तोटा कमी झाला आहे. त्याच वेळी, पेटीएमच्या प्रवक्त्याने सांगितले की कंपनी आपल्या सेंद्रिय वाढीवर लक्ष केंद्रित करत आहे. तो अशा कोणत्याही संभाषणात गुंतलेला नाही. त्याचवेळी एअरटेलने या संदर्भात कोणतीही प्रतिक्रिया देण्यास नकार दिला आहे.

एकेकाळी पेटीएम हे देशातील सर्वात मौल्यवान स्टार्टअप होते. जेव्हा कंपनीने नोव्हेंबर 2021 मध्ये आपला IPO आणला, तोपर्यंत हा देशातील सर्वात मोठा IPO होता. मात्र, शेअर बाजारात लिस्ट होत असताना कंपनीच्या शेअरमध्ये 20 टक्क्यांहून अधिक घसरण नोंदवली गेली. तर एअरटेल पेमेंट्स बँकेचे 12.9 कोटी नोंदणीकृत ग्राहक आहेत. एअरटेल पेमेंट्स बँकेने 31 मार्च 2022 रोजी संपलेल्या आर्थिक वर्षातच नफा कमावण्यास सुरुवात केली आहे. पेटीएम अजूनही तोट्यात आहे.