दक्षिण आफ्रिकेच्या गोलंदाजाने मोडला वेगाचा विक्रम! वयाच्या 34 व्या वर्षी केला मोठा पराक्रम


दक्षिण आफ्रिकेच्या महिला संघाने टी-20 विश्वचषकाच्या अंतिम सामन्यात आपले स्थान निश्चित केले आहे. कोणत्याही आयसीसी विश्वचषकाच्या विजेतेपदापर्यंत पोहोचण्याची ही पहिलीच वेळ आहे. या सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेच्या विजयासोबतच वेगवान गोलंदाज शबनीम इस्माईलनेही चांगली कामगिरी केली आहे.

34 वर्षीय शबनिमने शुक्रवारी इंग्लंडविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या उपांत्य फेरीच्या सामन्यात महिला क्रिकेटमधील सर्वात वेगवान चेंडू टाकला. शबनिमने येथे 80mph म्हणजेच 128 kmph च्या वेगाने गोलंदाजी केली, जो महिला क्रिकेटमधील सर्वात वेगवान चेंडू आहे. सोशल मीडियावर चाहत्यांनी शबनिमचे खूप कौतुक केले.

इंग्लंडविरुद्धच्या सामन्यादरम्यान इस्माईलने आपले दुसरे षटक टाकले. दरम्यान, या षटकात इस्माईलने ताशी 128 किमी वेगाने गोलंदाजी केली, जो महिला क्रिकेटमधील सर्वात वेगवान चेंडू आहे, असे स्पष्टपणे टीव्हीवर लिहिले होते. मात्र, अद्यापपर्यंत आयसीसीने याला अधिकृत दुजोरा दिलेला नाही.

शबनिमच्या वेगवान चेंडूंनी इंग्लंडच्या फलंदाजांना खूप त्रास दिला. त्याने चार षटकांत २७ धावा देऊन तीन बळी घेतले. यादरम्यान त्याचा इकॉनॉमी रेट 6.80 होता. इस्माईलने सोफी डंकले, अॅलिस कॅप्सी आणि कर्णधार हीथर नाइट यांच्या महत्त्वपूर्ण विकेट घेतल्या, ज्यामुळे दक्षिण आफ्रिकेचा विजय सुकर झाला.

रविवारी होणाऱ्या फायनलमध्ये दक्षिण आफ्रिकेचा सामना गतविजेत्या ऑस्ट्रेलियाशी होईल, ज्याने गुरुवारी पहिल्या उपांत्य फेरीत भारताचा पाच धावांनी पराभव केला. नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करताना दक्षिण आफ्रिकेने 4 बाद 164 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात इंग्लंडचा संघ आठ विकेट्सवर केवळ 158 धावा करू शकला.