मुंबई इंडियन्सने चाहत्यांना दिली खुशखबर, WPLआधी केले हे खास काम


महिला क्रिकेटपटू ज्या गोष्टीची वाट पाहत होते, ती या वर्षी संपणार आहे. भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ (BCCI) प्रथमच महिला प्रीमियर लीग (WPL) आयोजित करणार आहे. ही लीग 4 मार्चपासून सुरू होत आहे. या लीगमध्ये तीन फ्रँचायझी आहेत, ज्या इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये खेळतात. हे मुंबई इंडियन्स, दिल्ली कॅपिटल्स आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू आहेत. संघांनी तयारी सुरू केली आहे. या लीगसाठी मुंबईने शनिवारी आपल्या महिला संघाची जर्सी लाँच केली आहे.

मुंबईच्या महिला संघाची जर्सी फिकट निळ्या रंगाची आहे. ज्याच्या बाजूला केशरी रंग आणि सोनेरी रंगाच्या रेषा आहेत. मुंबई इंडियन्सच्या पुरुष संघाची जर्सीही तशीच आहे. या जर्सीचा फोटो पोस्ट करत मुंबईने आपल्या अधिकृत इंस्टाग्रामवर लिहिले, “येथे मुंबईचा सूर्य, समुद्र, निळा आणि सोनेरी रंग. आमची WPL ची पहिली जर्सी.


इंडियन प्रीमियर लीगमधील सर्वात यशस्वी संघाबद्दल बोलायचे झाले तर ते म्हणजे मुंबई इंडियन्स. या संघाने सर्वाधिक म्हणजे पाच वेळा हे विजेतेपद पटकावले आहे. रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली संघाने 2013, 2015, 2017, 2019, 2020 मध्ये विजेतेपद पटकावले. हा संघ मागच्या हंगामात चांगली कामगिरी करू शकला नाही आणि गुणतालिकेत तळाला राहिला, पण तरीही या संघाची बरोबरी करणे ही आयपीएलच्या उर्वरित संघांसाठी मोठी गोष्ट आहे. आता हा संघ डब्ल्यूपीएलमध्ये आयपीएलच्या यशाची पुनरावृत्ती करू शकतो का हे पाहावे लागेल. या महिन्यात झालेल्या लिलावात संघाने अनेक मोठे खेळाडू आपल्यासोबत जोडले आहेत. यामध्ये भारताच्या महिला संघाची कर्णधार हरमनप्रीत कौरचाही समावेश आहे.

मुंबईचा संघ गुजरात टायटन्सविरुद्ध डब्ल्यूपीएल मोहिमेला सुरुवात करेल. हे दोन्ही संघ डीवाय पाटील स्टेडियमवर हा सामना खेळणार आहेत. डब्ल्यूपीएलचे आयोजन फक्त मुंबईत करायचे आहे. यानंतर हा संघ 6 मार्चला रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूशी भिडणार आहे. 9 मार्चला मुंबईचा सामना दिल्लीशी होणार आहे. त्यानंतर 12 मार्चला या संघाचा सामना यूपी वॉरियर्सशी होणार आहे. 14 मार्च रोजी मुंबई आणि गुजरातचे संघ पुन्हा आमनेसामने असतील. 18 मार्चला मुंबई आणि यूपी आमनेसामने येणार आहेत. 20 मार्चला मुंबई आणि दिल्ली पुन्हा आमनेसामने होतील. बंगळुरू आणि मुंबई 21 मार्चला पुन्हा खेळतील.