पराभवानंतर हरमनप्रीत कौरने सर्वांसमोर जोडले हात, 26 तासांनंतर काय म्हणाली जाणून घ्या


हरमनप्रीत कौरने टी-20 विश्वचषकाच्या उपांत्य फेरीतील पराभवानंतर सर्वांसमोर हात जोडले आणि मन की बात केली. यापूर्वी भारताला उपांत्य फेरीत ऑस्ट्रेलियाकडून 5 धावांनी पराभव स्वीकारावा लागला होता. यासह भारताचे विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न पुन्हा एकदा भंगले. प्रथम फलंदाजी करताना ऑस्ट्रेलियाने भारताला 173 धावांचे लक्ष्य दिले होते. प्रत्युत्तरात हरमनप्रीतच्या संघाला 20 षटकांत 8 गडी गमावून केवळ 167 धावा करता आल्या.

कर्णधार हरमनप्रीतने सर्वाधिक 52 धावा केल्या. जोपर्यंत ती क्रीजवर विश्रांती घेत होती, तोपर्यंत भारताच्या विजयाच्या आशा कायम होत्या, पण तिच्या धावबादने कोट्यवधी भारतीयांची मने मोडली. त्‍याच्‍या रन आऊटवरही बरीच टीका होत आहे. त्याच्या मूलभूत गोष्टींवरही प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. बालिश चूक सांगितली जात आहे.

या पराभवानंतर जवळपास 26 तासांनी हरमनप्रीतने सोशल मीडियावर पोस्ट करत देशासमोर हात जोडले. ती म्हणाला की हे आमच्या जगभरातील सर्व चाहत्यांसाठी आहे, ज्यांनी विश्वचषकादरम्यान आम्हाला पाठिंबा दिला. आमच्या प्रवासावर विश्वास ठेवल्याबद्दल मी सर्वांचे आभार मानते.

भारतीय कर्णधार हरमनप्रीत कौरने उपांत्य फेरीतील हृदयद्रावक पराभवाबद्दल दु:ख व्यक्त केले. तसेच जोरदार पुनरागमन करण्याचे आश्वासन दिले. ती पुढे म्हणाली की, एक क्रिकेट फॅन म्हणून मला माहित आहे की माझा संघ हरताना पाहून मला वाईट वाटले. मला असे म्हणायचे आहे की आम्ही जोरदार पुनरागमन करू.