हरमनप्रीत कौरने भारतापासून काय लपवले? पराभवानंतर देशाला का दाखवले नाही


भारतीय महिला संघाचे T20 विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न पुन्हा एकदा भंगले. उपांत्य फेरीत ऑस्ट्रेलियाने हरमनप्रीत कौरच्या संघाचा 5 धावांनी पराभव केला. ऑस्ट्रेलियाने भारताला 173 धावांचे लक्ष्य दिले होते, ज्याला प्रत्युत्तर देताना भारतीय संघ 167 धावाच करू शकला. भारताकडून कर्णधार हरमनप्रीतने सर्वाधिक 52 धावा केल्या, मात्र तरीही ती संघाला विजय मिळवून देऊ शकली नाही. हृदयद्रावक पराभवानंतर भारतीय कर्णधार गडद चष्मा घालून सादरीकरणासाठी आली.

काळा चष्मा घालण्यामागचे कारण स्पष्ट करताना हरमनप्रीत म्हणाली की, माझ्या देशाने मला रडताना पाहावे असे मला वाटत नाही. म्हणूनच मी चष्मा घातला. ती पुढे म्हणाली की तिला यापेक्षा जास्त दुर्दैवी वाटू शकत नाही. जेमिमाह रॉड्रिग्जसह फलंदाजी करताना आम्ही पुनरागमन केले.

हरमनप्रीत म्हणाली की, लय गाठल्यानंतर तिथून पुन्हा हरण्याची अपेक्षा करू शकत नाही. भारतीय कर्णधार पुढे म्हणाली की, मी ज्याप्रकारे धावबाद झाली, त्यापेक्षा दुर्दैवी असू शकत नाही. आमचे सर्वोत्तम प्रयत्न करणे महत्त्वाचे आहे आणि आम्ही शेवटी चेंडूकडे गेलो याचा आम्हाला आनंद झाला. आम्हाला शेवटच्या चेंडूपर्यंत लढायचे होते.

हरमनप्रीत म्हणाली की, आम्हाला लक्ष्य गाठायचे होते, त्यामुळेच ऑस्ट्रेलियाने प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला, तेव्हा ते आमच्यासाठी चांगले होते. आम्ही पहिल्या दोन विकेट लवकर गमावल्या असतानाही आमच्याकडे चांगले फलंदाज आहेत याची आम्हाला कल्पना होती. मी जेमिमाला श्रेय दिले पाहिजे. तिने पुनरागमन केले. काही चांगले प्रदर्शन पाहून आनंद झाला. एकूणच आम्ही चांगले क्रिकेट खेळलो. क्षेत्ररक्षणाने चुका केल्या. आम्ही पुन्हा काही सोपे झेल सोडले. यातून आपण फक्त शिकू शकतो.