हरमनप्रीत कौरने इंग्लंडच्या अनुभवी खेळाडूला दिले चोख प्रत्युत्तर, म्हणाली – आम्ही लहान बाळ नाही


गुरुवारी झालेल्या ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या सामन्यात भारतीय संघाचा पराभव झाला. एकेकाळी टीम इंडिया जिंकण्याच्या स्थितीत होती. कर्णधार हरमनप्रीत कौर क्रीजवर थिजली होती. भारत हा सामना वेळेआधी जिंकेल असे वाटत होते, पण तसे झाले नाही. टीम इंडियाची सर्वात मोठी आशा हरमनप्रीत कौर अत्यंत दुर्दैवी पद्धतीने आऊट झाली आणि हा सामन्याचा टर्निंग पॉइंट ठरला. या विकेटसह ऑस्ट्रेलियाने सामन्यात पुनरागमन केले आणि त्यानंतर विजय मिळवला.

इंग्लंडच्या पुरुष संघाचा माजी कर्णधार नासिर हुसैन याने हरमनप्रीतच्या धावबादला शाळेतील मुलीची चूक असल्याचे म्हटले आहे. भारतीय कर्णधाराला हे विधान अजिबात आवडले नाही. पत्रकार परिषदेत हरमनप्रीतला याबाबत प्रश्न विचारला असता, तिने नासिरला सडेतोड उत्तर दिले.

ताप आणि डिहायड्रेशन (शरीरात पाण्याची कमतरता) असतानाही हरमनप्रीत या बाद फेरीत खेळण्यासाठी आली आणि 34 चेंडूत 52 धावांची अर्धशतकी खेळी खेळून तिने संघाला विजयाच्या जवळ आणले. अशा स्थितीत नसीरने आपल्याबद्दल असे वक्तव्य केले यावर तिचा विश्वास बसत नव्हता. ती म्हणाली, तो असं म्हणाला? ठीक आहे. मला माहीत नाही. ही त्यांची विचार करण्याची पद्धत आहे. पण कधी कधी असं होतं. क्रिकेटमध्ये असे घडताना मी अनेकदा पाहिले आहे की जेव्हा फलंदाज धाव घेण्यासाठी जातो आणि बॅट अडकते. पण मी म्हणेन की आज आम्ही दुर्दैवी होतो, पण ती बालिश चूक नव्हती. आम्ही पुरेसे प्रौढ आहोत. आम्ही आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळतो. ते पण म्हणत आहेत की ही त्यांची विचारसरणी आहे पण माझा तसा विश्वास नाही. ती म्हणाली, जर मी आऊट झाली नसती आणि शेवटपर्यंत क्रीजवर राहिली असती, तर आम्ही लयीत असल्यामुळे नक्कीच सामना एक षटक आधी संपवला असता.

ती म्हणाला, मी आऊट झाल्यावर ऑस्ट्रेलियाने मॅचमध्ये पुनरागमन केले. मलाही असे वाटते की हा टर्निंग पॉइंट होता. हे निराशाजनक आहे कारण आपण असे हरणे नसावे. कारण इतक्या जवळ आल्यावर आपण अधिक जबाबदारीने आणि सकारात्मक वृत्तीने फलंदाजी करायला हवी होती. महिला क्रिकेटपटू म्हणाली, या पराभवानंतर जेव्हा आपण ड्रेसिंग रूममध्ये जाऊ तेव्हाच आपल्याला हे विसरायला अजून किती दिवस लागतील हे कळेल. पण मला वाटते आम्ही चांगले क्रिकेट खेळलो. मी एवढेच म्हणू शकते.