बाबरनंतर आणखी एका क्रिकेटरचा शोएब अख्तरने केला अपमान, लाईव्ह शोमध्ये ओलांडली मर्यादा


पाकिस्तानी क्रिकेटपटू अनेकदा एकमेकांशी भांडत राहतात. कधी ते एकमेकांच्या खेळावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करतात, तर कधी अशा वैयक्तिक कमेंट्स करतात, ज्यामुळे गोंधळ निर्माण होतो. आजकाल शोएब अख्तरही असंच काहीसं करत आहे. पाकिस्तानचा हा माजी वेगवान गोलंदाज नुकताच बाबर आझमवर प्रश्न उपस्थित करताना दिसला. शोएब अख्तर म्हणाला की बाबर आझम हा मोठा ब्रँड नाही, कारण त्याला अस्खलित इंग्रजी बोलता येत नाही. शोएबच्या या विधानावर जोरदार टीका झाली. तरीही हा खेळाडू सुधारायला तयार नाही. शोएबने आणखी एका पाकिस्तानी खेळाडूचा अपमान केला आहे.

शोएब अख्तरने यावेळी कामरान अकमलवर प्रश्न उपस्थित केले. कामरान अकमल लाइव्ह शोमध्ये बसला होता आणि त्यादरम्यान त्याचे शोएब अख्तरसोबत संभाषण झाले. शोदरम्यान शोएब अख्तरने कामरान अकमलच्या इंग्रजीवर प्रश्न उपस्थित केला होता. शोएब म्हणाला, कामरान अकमल आमचा मोठा सामना विजेता होता, पण तो एका ठिकाणी पडद्यावर बोलत होता. स्क्रीन असताना शोएब पुढे म्हणाला, बाबरकडेही एक मोठा ब्रँड म्हणून पाहिले जावे, अशी माझी इच्छा आहे. त्याची तुलना विराट कोहलीशी केली जाते. तुम्ही त्यांना पाहता, ते कसे बोलतात. या गोष्टी समजून घेतल्या पाहिजेत कारण अशी वेळ आली आहे.

या विधानानंतर शोएब अख्तर स्वतः ट्रोल होऊ लागला. लोक शोएब अख्तरला विराट कोहलीचे नाव बरोबर घेण्याचा सल्ला देऊ लागले. खरंतर शोएब अख्तर विराट कोहलीला वरात-वरात म्हणत होता. त्याचा उच्चार बरोबर नव्हता, या मुद्द्यावर लोकांनी शोएब अख्तरला ट्रोल करायला सुरुवात केली.

बाबर आझमवर शोएब अख्तर प्रश्न उपस्थित करत असला तरी पाकिस्तानचे सध्याचे खेळाडू त्यांच्या कर्णधाराच्या पाठीशी उभे आहेत. माजी कर्णधार आणि क्रिकेट तज्ज्ञही बाबर आझमला पाठिंबा देत आहेत. बाबर आझम यांना इंग्रजी येत नसेल तर त्यात गैर काहीच नाही, असे वक्तव्य सलमान बट्टने नुकतेच केले होते. जगातील अनेक मोठे क्रिकेटपटू त्यांच्याच भाषेत बोलतात.