कपिल देव यांचा रोहित शर्माच्या फिटनेसवरुन जोरदार हल्ला


एकीकडे संपूर्ण जग रोहित शर्माच्या कर्णधारपदाची आणि फलंदाजीची वाह वाही करत ​​असताना दुसरीकडे भारताचा माजी कर्णधार कपिल देवने त्याच्याविरोधात अजब विधान केले आहे. कपिल देव यांनी असे वक्तव्य केल्यानंतर रोहित शर्माच्या चाहत्यांचे तापमान वाढले आहे. कपिल देव यांनी रोहित शर्माच्या फिटनेसवर मोठे वक्तव्य केले असून कोणी फिट नसेल तर ही लाजिरवाणी गोष्ट आहे. रोहित शर्माने फिटनेसवर काम करावे.

कपिल देव एका खाजगी वाहिनीवरील संभाषणात म्हणाले, फिट राहणे खूप महत्वाचे आहे. विशेषतः कर्णधारासाठी. तुम्ही फिट नसाल तर लाजिरवाणी गोष्ट आहे. यासाठी रोहित शर्माने मेहनत घ्यायला हवी. तो एक महान फलंदाज आहे, पण जेव्हा त्याच्या फिटनेसचा विचार केला जातो, तेव्हा त्याचे वजन अधिक दिसून येते. निदान टीव्हीवर तरी ते असे दिसतात. होय, टीव्हीवर आणि समोर व्यक्ती वेगळी दिसते, हे खरे आहे. तो चांगला खेळाडू आहे, अप्रतिम कर्णधार आहे पण तो तंदुरुस्त असला पाहिजे. विराटकडे बघा. विराटला पाहिल्यावर तुम्ही म्हणता की हा फिटनेस आहे.

रोहित शर्माच्या फिटनेसवर अनेकदा प्रश्न उपस्थित होत असतात. या खेळाडूला दोनदा हॅमस्ट्रिंगची दुखापत झाली आहे. दुखापतीमुळे रोहित शर्माही दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यातून बाहेर पडला. हा खेळाडू 11 महिन्यांनंतर संघात परतला. दक्षिण आफ्रिकेशिवाय रोहित बांगलादेशविरुद्धच्या कसोटी मालिकेतही खेळू शकला नाही. मात्र, रोहितने ऑस्ट्रेलिया कसोटी मालिकेत अप्रतिम कामगिरी करत संघाला दोन्ही कसोटी सामने जिंकून दिले. रोहितने बॉर्डर-गावस्कर मालिकेत 61 च्या सरासरीने 183 धावा केल्या आहेत. रोहितची सरासरी ६० पेक्षा जास्त खेळपट्ट्यांवर आहे जिथे इतर फलंदाजांना धावा काढणे कठीण आहे.

नुकतेच कपिल देव यांनी ऋषभ पंतला थप्पड मारायची आहे असे वक्तव्य केले होते. पंतच्या अपघातावर ते म्हणाले होते. कपिल देव म्हणाले होते की, ‘मला पंतची काळजी वाटते पण मला त्याचा रागही येत आहे. तरुणांकडून अशा चुका का होतात. यासाठीही थप्पड मारली पाहिजे. कपिल देव यांनी यापूर्वी ऋषभ पंतला ड्रायव्हर म्हणून ठेवण्याचा सल्ला दिला होता.