हरमनप्रीत कौरसाठी पुढे आला युवराज सिंग, गुगल सर्चमध्ये सुधारणार ही चूक


हरमनप्रीत कौरची बॅट कदाचित शांत असेल. पण, तिच्या बॅटच्या शांततेचा तिच्या कर्णधारपदावर अजिबात परिणाम होत नाही. कर्णधारपदाच्या बाबतीत हरमनप्रीत अद्वितीय आहे. त्याच्या अप्रतिम कर्णधारपदाचा परिणाम म्हणजे भारतीय संघ महिला टी-20 विश्वचषकाची सलग तिसरी उपांत्य फेरी खेळणार आहे. पण, या यशादरम्यान, तिच्यासंदर्भातील मोहिमेशी संबंधित एक बातमी आहे, ज्याला भारताचा माजी अष्टपैलू खेळाडू युवराज सिंगने पाठिंबा दिला आहे.

युवराज सिंगने ट्विटरवर एक व्हिडिओ शेअर केला आहे, ज्यामध्ये त्याने दाखवले आहे की, तुम्ही गुगलवर टीम इंडियाचा कर्णधार शोधल्यास फक्त रोहित शर्मा किंवा हार्दिक पांड्याचेच नाव दिसते, तर हरमनप्रीत कौरचे नाव तिथे दिसत नाही. यामुळे युवराज सिंग दुखावला आहे, त्यामुळे त्याने आता #IndianCricketTeamCaptainHarmanpreetKaur या मोहिमेला पाठिंबा दिला आहे, जेणेकरून ते दुरुस्त करता येईल.

युवराज सिंग हा भारतीय महिला क्रिकेट संघाच्या कर्णधारपदाच्या मोहिमेचा एकमेव भाग नाही. तर या मोहिमेत सुरेश रैनानेही साथ दिली आहे. तसेच भारतातील जनतेला यात सहभागी होण्याचे आवाहन केले.

युवी ज्या मोहिमेला पाठिंबा देत आहे, त्याचा उद्देश भारताच्या महिला संघाच्या कर्णधाराचे नाव गुगल सर्चमध्ये दाखवणे हा आहे. त्यांनी ट्विट केले की, ही चूक आमची आहे आणि आम्ही ती सुधारू. ती शक्ती आपल्याकडे आहे. भारताच्या महिला संघ आणि क्रिकेटसाठी आपण हे केले पाहिजे.

ट्विटरवर व्हिडिओ पोस्ट करताना, भारताच्या माजी अष्टपैलू खेळाडूने लिहिले, “लक्षात घ्या. गुगलवर टीम इंडियाच्या कर्णधाराचे नाव शोधा. तुम्हाला फक्त रोहित आणि हार्दिकचे नाव आणि फोटो दिसेल. त्यात हरमनप्रीत कौरचे नाव का नाही? ,

त्यांनी पुढे लिहिले की, जोपर्यंत तुम्ही आणि आम्ही मिळून ते बदलत नाही तोपर्यंत हे निकाल बदलणार नाहीत. सोशल मीडियावर याबाबत मोहीम सुरू करा. याच्याशी जास्तीत जास्त लोकांना कनेक्ट करा. क्रिकेट हा प्रत्येकाचा खेळ आहे.

हरमनप्रीत कौर जिच्यासोबत युवराज सिंग प्रचार करत आहे. आता फक्त तिची महिला टी-20 विश्वचषकातील फलंदाजीतील कामगिरी बघा. ग्रुप स्टेजवर खेळल्या गेलेल्या 4 मॅचमध्ये त्याने फक्त 66 धावा केल्या आहेत. म्हणजे फलंदाजीची सरासरी 20 च्या खाली आहे आणि स्ट्राइक रेट 85 पेक्षा कमी आहे. पण, नाण्याची दुसरी बाजू म्हणजे त्याच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडियाने उपांत्य फेरी गाठली.