BCCI-Adidas : भारतीय क्रिकेट संघाचा नवीन किट प्रायोजक असेल Adidas ! किलरच्या जागी दिसेल कंपनीचा लोगो


भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ (BCCI) आणि क्रीडासाहित्य बनवणारी कंपनी ‘Adidas’ यांच्यात करार झाल्याची माहिती समोर आली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, आदिदास भारतीय संघाचा किट प्रायोजक असेल. तो विद्यमान किट प्रायोजक किलरची जागा घेईल. टीम इंडियाच्या जर्सीवर आदिदासचे तीन पट्टे दिसू शकतात.

BCCI चा Adidas सोबतचा करार जून 2023 पासून पाच वर्षांसाठी असेल. नायकी कंपनी 2020 पर्यंत भारतीय संघाशी संबंधित होती. त्यानंतर एमपीएलची एंट्री झाली. MPL आणि BCCI यांच्यात डिसेंबर 2023 पर्यंत करार झाला होता, पण तो बोर्डासाठी चांगला ठरला नाही. गेल्या वर्षीच्या उत्तरार्धात, एमपीएलने बीसीसीआयला कळवले की ते त्यांचे हक्क ‘केवल किरण क्लोदिंग लिमिटेड’ (KKCL) कडे हस्तांतरित करू इच्छित आहेत.

MPL स्पोर्ट्सने 2 डिसेंबर 2022 रोजी BCCI ला एक ईमेल पाठवला होता, ज्यामध्ये त्यांनी 31 डिसेंबर 2023 पर्यंत ‘केवल किरण क्लोदिंग लिमिटेड’ (एक फॅशन ब्रँड) ला आपला करार (संघ आणि माल) पूर्णपणे सोपवण्याची मागणी केली होती. बीसीसीआयने एमपीएल स्पोर्ट्सला 31 मार्च 2023 पर्यंत करार सुरू ठेवण्यास किंवा अर्धवट करार करण्यास सांगितले होते, ज्यामध्ये फक्त उजव्या छातीवर ‘लोगो’ असेल, परंतु किट बनवण्याच्या कराराचा समावेश नसेल. एमपीएलने बीसीसीआयचा दुसरा पर्याय स्वीकारला.

‘किलर’ कंपनी भारतीय संघात सामील झाली, पण ते आदर्श स्वरूपाचे वाटले नाही. हे दुरुस्त करण्यासाठी मंडळ उत्सुक होते. त्याला स्वतःला Nike सारख्या मोठ्या ब्रँडशी जोडायचे होते. आता ती पोकळी आदिदास भरून काढेल.

जूनपासून भारतीय संघाच्या जर्सीवर Adidas लोगो दिसू शकतो. ऑस्ट्रेलियन संघ चार कसोटी आणि तीन एकदिवसीय सामने खेळण्यासाठी भारतात आहे. दोन कसोटी सामने झाले. दोन कसोटी आणि तीन वनडे बाकी आहेत. या सामन्यांदरम्यान भारतीय संघाच्या जर्सीवर फक्त किलरचा लोगो दिसेल. भारतीय खेळाडू एप्रिल-मेमध्ये आयपीएल खेळणार आहेत. जूनपासून पुन्हा आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट सुरू होणार आहे. त्यानंतर प्रथमच भारतीय संघाच्या जर्सीवर आदिदासचा लोगो दिसेल.