स्वरा भास्करचे लग्न बेकायदेशीर! मौलाना शहाबुद्दीन रझवी म्हणाले- स्वीकारला नाही इस्लाम


अभिनेत्री स्वरा भास्कर आणि फहाद अहमद यांचा नुकताच झालेला विवाह इस्लाम धर्मगुरुंनी अवैध ठरवला आहे. उत्तर प्रदेशातील प्रसिद्ध दर्गाह आला हजरतचे धर्मोपदेशक मौलाना शहाबुद्दीन रझवी म्हणतात की, इस्लामचा स्वीकार केल्याशिवाय दोघांचा विवाह शरियतच्या प्रकाशात वैध नाही. त्यांनी फहाद अहमद आणि स्वरा भास्कर यांच्या लग्नावर प्रतिक्रिया व्यक्त करणारे निवेदन जारी केले आहे. त्यांचे म्हणणे आहे की या दोघांनी केलेले लग्न हे दर्शवते की स्वराने इस्लाम स्वीकारला नाही आणि दोघांनीही इस्लाम न स्वीकारता लग्न केले, त्यामुळे हा विवाह शरियतच्या प्रकाशात वैध नाही.

उत्तर प्रदेशातील प्रसिद्ध दर्गाह आला हजरतचे धर्मोपदेशक मौलाना शहाबुद्दीन रझवी यांनी फहाद अहमद आणि स्वरा भास्कर यांच्या लग्नावर आपली प्रतिक्रिया व्यक्त करणारे निवेदन जारी केले आहे. त्यांनी आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, या दोघांनी केलेले लग्न हे दर्शवते की स्वरा भास्करने इस्लाम स्वीकारला नाही आणि इस्लाम न स्वीकारता दोघांनी लग्न केले, त्यामुळे हा विवाह शरियतच्या प्रकाशात वैध नाही. केवळ इस्लाम स्वीकारणारे किंवा ज्यांनी आधीच इस्लाममध्ये प्रवेश केला आहे, तेच एकमेकांशी विवाह करू शकतात. गैर-मुस्लिम व्यक्तीशी विवाह करण्यास परवानगी नाही.

मौलाना पुढे म्हणाले की, इस्लाम धर्माचा विवाहासाठी ढाल म्हणून वापर करता येणार नाही. लोक त्यांचा आनंद पूर्ण करण्यासाठी इस्लामचा वापर करतात, ते अवैध आहे. आपल्या इच्छेनुसार आणि इच्छेनुसार जीवन जगण्यासाठी इस्लामला ढाल बनवू नका. मौलाना शहाबुद्दीन रझवी बरेलवी म्हणाले की, मुलगी किंवा मुलगा दोघेही मुस्लिम असतील तरच विवाह वैध ठरेल. जर मुलगा मुस्लिम असेल आणि मुलगी हिंदू असेल आणि तिने इस्लाम स्वीकारला नसेल. अशा स्थितीत दोघांचा विवाह होणार नाही आणि शरियतच्या दृष्टीने हा विवाह बेकायदेशीर असेल. दोघांचे नाते हे अवैध संबंध असेल. मुस्लिम मुलगा गुन्हेगार असेल.