केएल राहुलने पकडला अप्रतिम झेल, फलंदाजाला लागला ‘शॉक’


केएल राहुल… या उजव्या हाताच्या फलंदाजाला सध्या टीकेचा सामना करावा लागत आहे. जर त्याच्या बॅटमधून धावा निघत नसल्यामुळे सोशल मीडियावर त्याला शिव्या दिल्या जात आहेत. अनेक क्रिकेट तज्ज्ञांनी त्याला संघातून बाहेर काढण्याची चर्चा सुरू केली आहे. मात्र, दिल्ली कसोटीत केएल राहुलने असे काही केले ज्यानंतर चाहते त्याला सलाम करताना दिसले. केएल राहुलला सलाम करण्याचे कारण म्हणजे त्याचा अप्रतिम झेल होता. या खेळाडूने दिल्ली कसोटीच्या पहिल्या दिवशी जडेजाच्या चेंडूवर शानदार झेल घेतला. केएल राहुलने उजवीकडे डायव्हिंग करत एका हाताने उस्मान ख्वाजाचा झेल टिपला.

तर, उस्मान ख्वाजने 46व्या षटकात जडेजाच्या चेंडूवर रिव्हर्स स्वीप खेळून चौकार मारला. यानंतर, पुढच्या चेंडूवर, त्याने पुन्हा तोच फटका मारण्याचा प्रयत्न केला, परंतु यावेळी केएल राहुल त्याच्या आडवा आला. केएल राहुल अतिरिक्त कव्हरवर उभा होता आणि उस्मान ख्वाजाचा रिव्हर्स स्वीप त्याच्या उजवीकडे गेला. केएल राहुलने अप्रतिम चपळाई दाखवत एका हाताने चेंडू पकडला. राहुलचा झेल पाहून उस्मान ख्वाजाचा तो बाद झाल्यावर विश्वासच बसत नव्हता.


केएल राहुलच्या या उत्कृष्ट झेलमुळे उस्मान ख्वाजाचे शतक हुकले. उस्मानने 81 धावांची खेळी केली. दिल्लीच्या टर्निंग पिचवर या खेळाडूने चांगली फलंदाजी केली. उस्मानने 12 चौकार आणि 1 षटकाराच्या मदतीने अर्धशतक ठोकले. यासोबतच ख्वाजाचा स्ट्राइक रेटही 65 च्या जवळ गेला. सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे उस्मान ख्वाजाने तीन चांगल्या भागीदारी केल्या. त्याने वॉर्नरसह 50, लबुशेनसह 41 आणि हँड्सकॉम्बसह 59 धावा जोडल्या.

केएल राहुलच्या सर्वोत्तम झेलच्या जोरावर रवींद्र जडेजाने एक खास विक्रम आपल्या नावावर केला. रवींद्र जडेजाने कसोटी क्रिकेटमध्ये 250 बळी पूर्ण केले. 62व्या कसोटी सामन्यात जडेजाने हा पराक्रम केला. या डावखुऱ्या अष्टपैलू खेळाडूने कसोटी क्रिकेटमध्ये 2500 हून अधिक धावाही केल्या आहेत. हा पराक्रम करणारा तो सर्वात वेगवान आशियाई अष्टपैलू खेळाडू आहे. जडेजाने अश्विन आणि कपिल देव यांना मागे टाकले.