जो रुटचा बालिशपणा पाहून चाहत्यांनी धरले डोके, पाहा व्हिडिओ आणि समजून घ्या संपूर्ण प्रकरण


इंग्लंडचा स्टार फलंदाज जो रूट हा अत्यंत सातत्यपूर्ण आणि बुद्धिमान फलंदाज मानला जातो. त्यांच्याकडून बालिश चुका होणे अपेक्षित नाही. मात्र, न्यूझीलंडविरुद्धच्या पहिल्या कसोटी सामन्यात जो रूट ज्या प्रकारे बाद झाला, ते पाहून सर्वांनाच आश्चर्य वाटले. सामन्याच्या पहिल्या डावात शॉट्सचा प्रयोग करणे, रूटला अवघड होऊन बसले आणि त्याला आपली विकेट गमवावी लागली. इंग्लंडच्या माजी कर्णधाराच्या या शॉटचा व्हिडिओ चांगलाच व्हायरल होत आहे.

इंग्लंड आणि न्यूझीलंड यांच्यातील पहिला कसोटी सामना माउंट मौनगानुई येथे खेळला जात आहे. इंग्लंडचा संघ प्रथम फलंदाजीला उतरला आणि त्यांची सुरुवात चांगली झाली. हा फलंदाज मोठी खेळी खेळेल अशी रुटच्या क्रिझवर असलेल्या संघाला अपेक्षा होती, पण रूट त्याच्या मूर्खपणामुळे बाद झाला.


28 व्या षटकात नील वेंगनर गोलंदाजीसाठी आला. षटकाच्या दुसऱ्या चेंडूवर, रूटने रिव्हर्स स्कूप करण्याचा प्रयत्न केला, त्याने विकेटच्या उजवीकडे जाऊन शॉट खेळण्याचा प्रयत्न केला पण चेंडू बॅटच्या खालच्या काठाला लागला. मार्ग पाहून, स्लिपवर उभ्या असलेल्या मिचेलला समजले की चेंडू त्याच्या दिशेने येऊ शकतो, तो त्यासाठी आधीच तयारी करत होता. त्याने डायव्हिंग करून झेल घेतला. रुटला खेळायचा होता, तो शॉट खेळता आला नाही. त्याने याआधीही अनेकवेळा हा शॉट खेळला आहे, पण या शॉटवर तो आऊट झाल्यावर पहिल्यांदाच असे घडले. रूट 22 चेंडूत 14 धावा करून परतला.

याआधी रुटने वेंगरच्या चेंडूवर असाच शॉट खेळला होता. 24व्या षटकातील तिसरा चेंडू, नील वॅगनरने यॉर्कर टाकला ज्यावर रूट वळला आणि एक शानदार स्वीप शॉट खेळला. हा शॉट भारतीय फलंदाज सूर्यकुमार यादव खेळतो तसाच होता. त्याचा हा शॉट पाहून वेंगर आश्चर्यचकित झाला. चेंडू सीमापार गेला आणि इंग्लंडला चार धावा मिळाल्या. मात्र, रूटने पुन्हा असा प्रयत्न केल्यावर त्याला यश मिळू शकले नाही आणि त्याला आपली विकेट गमवावी लागली.