WPL Auction : 5 संघ आणि 87 खेळाडू, कोण आहे सर्वाधिक बलवान? जाणून घ्या सर्व टीम


महिला क्रिकेटमध्ये ज्या दिवसाची अनेक दिवसांपासून प्रतीक्षा होती, तो काल संपला. मुंबईत महिला प्रीमियर लीग (WPL-2023) च्या पहिल्या सत्रासाठी महिला खेळाडूंवर बोली लावली. पाच फ्रँचायझींनी त्यांच्या गरजेनुसार संघ निवडला आणि खेळाडूंवर पैशांचा वर्षाव केला. या लीगमध्ये ज्या पाच फ्रेंचायझीचचे संघ प्रवेश करतील, त्यापैकी तीन संघ आयपीएल फ्रँचायझींचे आहेत, ज्यात मुंबई इंडियन्स, दिल्ली कॅपिटल्स आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरुची नावे आहेत. याशिवाय यूपी वॉरियर्स आणि गुजरात जायंट्सचे संघ आहेत. या पाच संघांनी 400 हून अधिक खेळाडूंमधून आपला आवडता संघ निवडला.

या लिलावात एकूण 87 खेळाडू विकले गेले आणि पाच फ्रँचायझींनी मिळून या खेळाडूंवर कोट्यावधी रुपये खर्च केले. या लिलावात 30 विदेशी खेळाडूही विकले गेले, ज्यामध्ये आयसीसीच्या असोसिएट सदस्याच्या खेळाडूंचाही समावेश होता. जवळपास सहा तास चाललेल्या लिलावानंतर सर्व संघ कसे आहेत ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

मुंबई इंडियन्स
आयपीएलमध्ये पाच वेळा विजेतेपद पटकावणाऱ्या मुंबई संघाला डब्ल्यूपीएलमध्येही विजेतेपद मिळवायचे आहे. या संघाने एकूण 17 खेळाडू खरेदी केले असून त्यापैकी 6 विदेशी खेळाडू आहेत. या संघात भारतीय संघाची कर्णधार हरमनप्रीत कौरचा समावेश करण्यात आला.

संघ- हरमनप्रीत कौर, यास्तिका भाटिया, पूजा वस्त्राकर, अमेली केर (न्यूझीलंड), नॅट सिव्हर (इंग्लंड), धारा गुजर, सायका इशाक, अमनजोत कौर, इसी वोंग (इंग्लंड), हीदर ग्रॅहम (ऑस्ट्रेलिया), हेली मॅथ्यूज (वेस्ट इंडिज) ), क्लो ट्रायॉन (दक्षिण आफ्रिका), हुमेरा काझी, प्रियांका बाला, सोनम यादव, नीलम बिश्त, जिंतिमणी कलिता

गुजरात जाएंट्स
गुजरात जायंट्सने ऑस्ट्रेलियाचा दिग्गज खेळाडू ऍशले गार्डनरचा आपल्या संघात समावेश केला, ज्यासाठी त्यांनी 3.20 कोटी रुपये मोजले आहेत. या संघाने 18 खेळाडूंना खरेदी केले आहे, त्यापैकी सहा विदेशी खेळाडू आहेत.

संघ : अॅशले गार्डनर (ऑस्ट्रेलिया), बेथ मूनी (ऑस्ट्रेलिया), सोफी डंकले (इंग्लंड), अॅनाबेल सदरलँड (ऑस्ट्रेलिया), हरलीन देओल, डिआंद्रे डॉटिन (वेस्ट इंडिज), स्नेह राणा, एस मेघना, जॉर्जिया वेरेहम (ऑस्ट्रेलिया), मानसी जोशी , डायलन हेमलता, मोनिका पटेल, तनुजा कंवर, सुषमा वर्मा, हर्ले गाला, अश्विनी कुमारी, शबनम शकील, पारुनिका सिसोदिया.

दिल्ली कॅपिटल्स
दिल्लीने भारताची झंझावाती फलंदाज शेफाली वर्मा, जेमिमाह रॉड्रिग्सला सामील केले आहे.याशिवाय या संघाने ऑस्ट्रेलियन कर्णधार मेग लॅनिंगचाही आपल्या संघात समावेश केला आहे. संघाने एकूण 18 खेळाडूंना खरेदी केले असून त्यापैकी सहा विदेशी खेळाडू आहेत.

संघ : जेमिमाह रॉड्रिग्स, मेग लॅनिंग (ऑस्ट्रेलिया), शेफाली वर्मा, राधा यादव, शिखा पांडे, मारिजन कॅप (दक्षिण आफ्रिका), तीतास साधू, अॅलिस कॅप्सी (इंग्लंड), तारा नॉरिस (यूएसए), लॉरा हॅरिस (यूएसए), जेसिया अख्तर , मिन्नू मणी, तानिया भाटिया, पूनम यादव, जेस जोनासन (ऑस्ट्रेलिया), स्नेह दीप्ती, अरुंधती रेड्डी, अपर्णा मंडल.

यूपी वॉरियर्स
यूपी वॉरियर्सच्या संघाने केवळ 16 खेळाडूंना खरेदी केले असून त्यापैकी 6 विदेशी आणि 10 भारतीय खेळाडू आहेत. या टीमने त्यांच्यासोबत दीप्ती शर्मा आणि सोफी एक्लेस्टोनला जोडले आणि देविका वैद्य यांना करोडोंमध्ये खरेदी करून सर्वांना आश्चर्यचकित केले.

संघ- दीप्ती शर्मा, सोफी एक्लेस्टन (इंग्लंड), देविका वैद्य, ताहलिया मॅकग्रा (ऑस्ट्रेलिया), शबनीम इस्माईल (दक्षिण आफ्रिका), ग्रेस हॅरिस (ऑस्ट्रेलिया), अलिसा हिली (ऑस्ट्रेलिया), अंजली सरवानी, राजेश्वरी गायकवाड, श्वेता सेहरावत, किरण नवरे , लॉरेन बेल (इंग्लंड), लक्ष्मी यादव, पार्श्वी चोप्रा, एस यशश्री, सिमरन शेख

रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरु
रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा संघ एकदाही आयपीएल जिंकू शकलेला नाही पण डब्ल्यूपीएलमध्ये पहिल्याच सत्रातच विजेतेपद मिळवण्याचा प्रयत्न करेल. यासाठी त्यांनी एक मजबूत टीम तयार केली असून त्यात स्मृती मंधाना, एलिस पॅरी यांसारखी मोठी नावे आहेत.

संघ : स्मृती मंधाना, ऋचा घोष, एलिस पेरी (ऑस्ट्रेलिया), रेणुका सिंग, सोफी डिव्हाईन (न्यूझीलंड), हीदर नाइट (इंग्लंड), मेगन शुट (ऑस्ट्रेलिया), कनिका आहुजा, डॅन व्हॅन निकर्क (दक्षिण आफ्रिका), एरिन बर्न्स (दक्षिण आफ्रिका). ऑस्ट्रेलिया) ), प्रीती बोस, कोमल जंजाड, आशा शोभना, दीक्षा कासट, इंद्राणी रॉय, पूनम खेमनार, सहाना पवार, श्रेयंका पाटील.