WPL मध्ये या 2 ‘समलैंगिक’ जोड्यांचाही होणार लिलाव, जाणून घ्या किती आहे बेस प्राइज?


WPL च्या पहिल्या मोसमासाठी जगभरातील महिला खेळाडूंची बोली आज मुंबईत होणार आहे. लिलावासाठी निवडलेल्या खेळाडूंची संख्या 448 आहे, परंतु त्यापैकी केवळ 90 भाग्यवान असतील. विशेष म्हणजे शॉर्टलिस्ट केलेल्या खेळाडूंमध्ये पती-पत्नीच्या दोन जोड्या असतील.

आता तुम्ही विचार करत असाल की महिला क्रिकेट लीगमध्ये नवरा-बायकोची जोडी कुठून आली? तर लिलावात 4 खेळाडू असे आहेत ज्यांनी एकमेकांशी लग्न केले आहे. त्यापैकी पती-पत्नी बनलेल्या महिला क्रिकेटपटूंची एक जोडी इंग्लंडची आहे आणि दुसरी दक्षिण आफ्रिकेची आहे.

इंग्लंडची अष्टपैलू खेळाडू नेट शिव्हर आणि वेगवान गोलंदाज कॅथरीन ब्रंट हे पती-पत्नी आहेत. दोघांनी 2019 मध्ये एंगेजमेंट केल्यानंतर गेल्या वर्षी लग्न केले. WPL लिलावात, कॅथरीन ब्रंट आणि नेट शिव्हर दोघेही उतरत आहेत आणि पती आणि पत्नी दोघांची मूळ किंमत प्रत्येकी 50 लाख रुपये आहे.

इंग्लंडच्या ब्रंट आणि शिव्हरपूर्वी, दक्षिण आफ्रिकेच्या डॅन व्हॅन निकेर्क आणि मारिजाने कॅप यांनीही एकमेकांशी लग्न केले आहे. दोघांनी 2018 मध्ये लग्न केले. समलिंगी नात्यात बांधलेले हे दोघे पती-पत्नी डब्ल्यूपीएल लिलावातही आपले नशीब आजमावत आहेत. मारिजेन कॅपची मूळ किंमत 40 लाख रुपये आहे. तर, डॅन व्हॅन निकेर्कची मूळ किंमत 30 लाख रुपये आहे.

समलैंगिक संबंधांच्या नात्यात जखडलेले हे चार खेळाडू महिला क्रिकेटचे मोठे नाव आहेत. या चार खेळाडूंना डब्ल्यूपीएल लिलावात खरेदी केले जाणार हे जवळपास निश्चित झाले आहे. आता पाहावे लागेल की पती-पत्नीच्या या दोन जोड्या 5 टीममध्ये कशा वाटल्या जातात? ते एकाच संघात एकत्र जातील की वेगवेगळ्या संघातून ते एकमेकांविरुद्ध जातील.