कर्णधार हरमनप्रीतला मंधानाशिवाय मिळाला दिलासा, युवा खेळाडूंना दिले श्रेय


कर्णधार हरमनप्रीत कौरच्या नेतृत्वाखालील भारतीय संघाने रविवारी महिला टी-20 विश्वचषक स्पर्धेच्या पहिल्या सामन्यात कट्टर प्रतिस्पर्धी पाकिस्तानवर सात विकेट्सने विजय मिळविल्याबद्दल जेमिमाह रॉड्रिग्ज आणि रिचा घोष यांचे कौतुक केले आणि म्हटले की, संधी मिळणारा प्रत्येक खेळाडू पात्र आहे. चांगली कामगिरी करत आहे. भारताची स्टार खेळाडू स्मृती मंधाना या सामन्यात खेळली नाही तरीही टीम इंडियाने सहज विजय मिळवला.

दरम्यान पाकिस्तानी कर्णधार बिस्माह मारूफने (नाबाद 68) अर्धशतक ठोकले आणि आयेशा नसीम (नाबाद 43) हिने पाचव्या विकेटसाठी 81 धावांची अखंड भागीदारी केल्याने पाकिस्तानने आयसीसी महिला T20 विश्वचषक सामन्यात भारतावर चार गडी गमावत 149 धावांची आव्हानात्मक धावसंख्या उभी केली. मात्र, भारताने हे लक्ष्य सात चेंडू राखून पूर्ण केले.

सामन्यानंतर हरमनप्रीत म्हणाली, जेमिमा आणि ऋचाने खरोखरच चांगली फलंदाजी केली. सर्व खेळाडू संघासाठी चांगली कामगिरी करण्यासाठी उत्सुक आहेत. ज्याला संधी मिळत आहे, तो चांगले काम करत आहे. प्रत्येक सामना महत्त्वाचा असतो, मग तो विरोधक कोणताही असो, पण पाकिस्तानविरुद्धचा सामना नक्कीच मोठा आहे. आम्हाला नेटमध्ये थोडा वेळ घालवायला आवडेल. आम्हाला काही गोष्टींवर काम करायचे आहे.

दरम्यान पाकिस्तानची कर्णधार बिस्माह मारूफने सांगितले की, त्यांच्या संघाने गोलंदाजीत काही चुका केल्या, ज्याचा संघाला फटका बसला. ती म्हणाला, आम्ही आज चांगला खेळ दाखवला. जरी आम्ही गोलंदाजीतही अनेक चुका केल्या. आम्ही चांगली फलंदाजी केली, ज्या खेळाडूला ही भूमिका देण्यात आली त्याने ती चांगली निभावली. सामनावीर म्हणून जेमिमाची निवड करण्यात आली. तिने आपली खेळी आपल्या पालकांना समर्पित केली.

ती म्हणाला, आम्हाला चांगली भागीदारी हवी आहे, हे मला माहीत होते. माझे पालक येथे आहेत आणि मला हा डाव त्यांना समर्पित करायचा आहे. मला माहीत होते की जर आम्ही शेवटपर्यंत टिकून राहिलो, तर आम्हाला सहज विजय मिळेल. ती लूज बॉल टाकेल, हे आम्हाला माहीत होतं आणि आम्ही त्याचा पुरेपूर फायदा घेतला.