WPL लिलावासाठी BCCI ने केली खास तयारी, लिलावात पहिल्यांदाच दिसणार हा नजारा


भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ (BCCI) यावेळी महिला प्रीमियर लीग (WPL) साठी जोरदार तयारी करत आहे. यासाठी फ्रेंचायझी आधीच जाहीर करण्यात आल्या आहेत. याशिवाय 13 फेब्रुवारीला खेळाडूंचा लिलावही होणार आहे. या लिलावात खेळाडू विकत घेतले जातील आणि हा लिलाव चांगल्या प्रकारे पार पाडण्यासाठी बीसीसीआयने एका महिला लिलावकर्त्याला त्याच्याशी जोडले आहे. Cricbuzz या वेबसाइटच्या रिपोर्टनुसार, या लिलावात मलिका अडवाणी ऑक्शनर असणार आहे.

मलिका आर्ट इंडिया कन्सल्टंट नावाच्या फर्ममध्ये काम करते. सोमवारी होणाऱ्या लिलावात ती अँकर करणार आहे. आतापर्यंत आयपीएलमध्ये पुरुष लिलाव करणारे होते. बीसीसीआयने आतापर्यंत रिचर्ड मेडले, चारू शर्मा आणि ह्यू एडमंड्स यांना आयपीएल लिलावासाठी नियुक्त केले आहे. ही महिला आयपीएल असल्याने बीसीसीआयने यासाठी लिलावाची जबाबदारी एका महिलेवर सोपवली आहे.

या लिलावापूर्वी बीसीसीआय रविवारी सर्व फ्रँचायझींसाठी बैठक आयोजित करेल. ही सभा दुपारी 12 ते 8 वाजेपर्यंत चालणार आहे. वेबसाइटने आपल्या अहवालात लिहिले आहे की लिलावादरम्यान प्रत्येक तासानंतर धोरणात्मक ब्रेक असतील. फ्रँचायझींना 10 मिनिटे दिली जातील. क्रिकबझने आपल्या अहवालात बीसीसीआयच्या नोटचा हवाला देत म्हटले आहे की, “प्रत्येक सेट संपल्यानंतर, फ्रँचायझींना एक छोटा ब्रेक दिला जाऊ शकतो ज्यामध्ये ते रणनीती पाहू शकतात. लिलावकर्ता या ब्रेकचा कालावधी जाहीर करेल. लिलाव सुरू होण्याच्या दोन मिनिटे आधी धोक्याची घंटा वाजवली जाईल.

WPL लिलावात एकूण 409 महिला खेळाडूंवर बोली लावली जाणार आहे. या खेळाडूंना 1,525 च्या यादीतून शॉर्टलिस्ट करण्यात आले आहे. या लिलावात एकूण 246 भारतीय खेळाडू सहभागी होणार आहेत, तर 163 परदेशी खेळाडूंचाही लिलाव होणार आहे. प्रत्येक संघाला सहा परदेशी खेळाडू ठेवण्याची परवानगी आहे. एका संघात 15 ते 18 खेळाडू असू शकतात. ही स्पर्धा 4 मार्च ते 26 मार्च या कालावधीत मुंबईतील ब्रेबॉर्न स्टेडियम आणि डीवाय पाटील स्टेडियम या दोन स्टेडियमवर खेळवली जाईल.