77 वर्षांनंतर दुसऱ्या महायुद्धातील बॉम्बचा स्फोट, अनेक किलोमीटरपर्यंत हादरली पृथ्वी; पहा व्हिडिओ


जगातील अनेक देशांमध्ये वेळोवेळी दुसऱ्या महायुद्धाशी संबंधित बॉम्ब सापडले आहेत. आजही अनेक देशांमध्ये हजारो स्फोट न झालेले बॉम्ब पडून असल्याचे तज्ज्ञांचे मत आहे. आता जे प्रकरण समोर आले आहे, ते अतिशय धक्कादायक आहे. ग्रेट यार्माउथ, ब्रिटनमध्ये द्वितीय महायुद्धातील बॉम्ब सापडला, जो निकामी करताना स्फोट झाला. या घटनेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे. हा बॉम्बस्फोट इतका जबरदस्त होता की त्याचा आवाज अनेक किलोमीटरपर्यंत ऐकू आला.

प्रत्यक्षदर्शींनी सांगितले की, बॉम्बचा स्फोट झाला तेव्हा त्याचे कंप काही किलोमीटर दूर इमारतीपर्यंत जाणवले. नॉरफोक पोलिसांनी या घटनेचा व्हिडिओ आपल्या ट्विटर अकाऊंटवर शेअर केला आहे. मात्र, या अपघातात कोणीही जखमी झाले नाही. येरे नदी ओलांडून तिसऱ्या क्रॉसिंगवर काम करणाऱ्या एका कंत्राटदाराने हा बॉम्ब शोधून काढल्याचे सांगण्यात येत आहे.


बॉम्ब मिळाल्यानंतर त्याची माहिती आपत्कालीन सेवा आणि यंत्रणांना देण्यात आली. त्यानंतर एजन्सी हा बॉम्ब निकामी करत असताना त्याचा स्फोट झाला. बॉम्ब निकामी करण्यापूर्वी अधिकाऱ्यांनी इमारत आणि जवळपास राहणाऱ्या लोकांना सुरक्षित स्थळी पाठवले आणि रस्ता पूर्णपणे बंद केला.

नॉरफोक पोलिसांनी सांगितले की, बॉम्ब निकामी केला जात असताना तो स्फोट झाला आणि या घटनेचा व्हिडिओ ड्रोन कॅमेऱ्यात कैद झाला आहे. नॉरफोक पोलिसांनी ट्विट केले की, आम्ही पुष्टी करू शकतो की कोणीही जखमी झाले नाही. सार्वजनिक सुरक्षा आमच्या हाताखाली होती. हे ऑपरेशन किती काळ चालले आहे हे आम्हाला माहित आहे.