ऑस्ट्रेलियाने टीम इंडियाला घाबरवण्यासाठी पोस्ट केला एक व्हिडिओ, तोंडघशी पडले कांगारु


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील कसोटी मालिका 9 फेब्रुवारीपासून सुरू होत आहे. नागपुरात सुरू होणाऱ्या सामन्यापूर्वी दोन्ही संघ कसून सराव करत आहेत. सराव व्यतिरिक्त ऑस्ट्रेलियन संघ माइंड गेम्स देखील खेळत आहे, ज्यासाठी ते नेहमीच बदनाम राहिले आहेत. सोमवारी क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने एक व्हिडिओ पोस्ट करून टीम इंडियाला घाबरवण्याचा प्रयत्न केला. खरं तर, क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफी सुरू होण्यापूर्वी अॅडलेड कसोटीचा एक व्हिडिओ पोस्ट केला आहे, ज्यामध्ये टीम इंडिया अवघ्या 36 धावांवर बाद झाली होती.

ऑस्ट्रेलियाने हा व्हिडीओ का पोस्ट केला, हे कोणीही सांगू शकत नाही, पण कांगारू संघ त्याचा माइंडगेम म्हणून वापर करत असल्याचे मानले जात आहे. याचा अर्थ ऑस्ट्रेलियन संघ सांगण्याचा प्रयत्न करत आहे की या मालिकेतही ते टीम इंडियासोबत असेच करेल. मात्र, हा व्हिडिओ पोस्ट केल्यानंतर क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाला ट्रोलिंगचा सामना करावा लागत आहे.


क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने भारत 36 धावांवर ऑलआऊट झाल्याचा व्हिडिओ पोस्ट केला होता, परंतु त्यानंतर चाहत्यांनी ही मालिका टीम इंडियाने जिंकल्याची आठवण करून दिली. या मालिकेत टीम इंडियाने गाबाची शान मोडली. टीम इंडियाने सलग दुसऱ्यांदा ऑस्ट्रेलियाला त्याच्या घरच्या मैदानावर पराभूत केले होते.


अॅडलेड कसोटी गमावल्यानंतर टीम इंडियाने मेलबर्नमधील पुढचा सामना 8 विकेटने जिंकला. यानंतर टीम इंडियाने सिडनीतील तिसरी कसोटी अनिर्णित ठेवली आणि चौथ्या कसोटीत भारताने गब्बामध्ये इतिहास रचला.

टीम इंडियाने हा सामना 3 गडी राखून जिंकला आणि यासोबतच मालिकाही आपल्या नावावर केली. त्यावर दबाव आणण्यासाठी ऑस्ट्रेलियाने टीम इंडियाला 36 धावांवर ऑलआऊट केल्याचा व्हिडिओ केला आहे पण कदाचित रोहित अँड कंपनीची शैली वेगळी आहे, हे कांगारू विसरले आहेत.