VIDEO: जेव्हा फ्लॅटमेटने -40 डिग्रीमध्ये उघडे सोडले दार, तेव्हा…


जेव्हाही तुम्ही फ्लॅट भाड्याने घ्यायला जाता तेव्हा घरमालकाचे स्वतःचे नियम आणि कायदे असतात, जे पाळावे लागतात… पण जर फ्लॅटचे भाडे जास्त असेल, तर आपल्याला फ्लॅटमेटची गरज असते आणि प्रत्येकजण चांगले वागतो. हे माहीत आहे की एक चांगला फ्लॅटमेट शोधणे वाळूमध्ये एक सुई शोधण्यासारखे आहे. चांगल्या फ्लॅटमेटचा अर्थ असा होतो की जी व्यक्ती वेळेवर भाडे देते, भाड्याचे घर स्वतःचे आहे आणि ते स्वच्छ ठेवते आणि चांगले आचरण ठेवते. पण असे बरेच लोक आहेत, ज्यांनी आपल्या फ्लॅटमेटशी असे केले ज्यामुळे संपूर्ण इमारत अस्वस्थ झाली.

हे प्रकरण चीनच्या हेलोंगजियांग शहरातील आहे. जिथे एका व्यक्तीने आपले घर उघडे ठेवले होते आणि त्या वेळी तापमान इतके कमी होते की जेव्हा त्याचा फ्लॅटमेट परतला तेव्हा संपूर्ण घर गोठलेले होते. दाराच्या चौकटीवर आणि छताला बर्फाची जाड चादर लटकलेली दिसते. दारातून थंडगार वारा आत वाहत होता आणि संपूर्ण अपार्टमेंट बर्फाने झाकले होते. जिथे आता हे बर्फ पूर्णपणे वितळेपर्यंत सामान्य माणसाला जगणे शक्य नाही.


एका अंदाजानुसार, हे घर पुन्हा मूळ स्थितीत येण्यासाठी बराच वेळ लागणार आहे, कारण हेलॉन्गजियांग प्रांतात ज्या प्रकारे थंडी पडते, त्याच प्रकारे ते गरम होते. विशेष म्हणजे चीनचा हा प्रांत हेलॉन्गजियांग संपूर्ण जगात आयसीटीच्या नावाने ओळखला जातो. अशा शहरात राहणे सोपे नाही. जर तुम्हाला वाटत असेल की इथे तुम्हाला शुद्ध हवा आणि आरामदायी वातावरण मिळेल, तर ते चुकीचे आहे कारण हे शहर वर्षभर थंड असते, त्यामुळे या शहरात गरम करण्याची गरज जास्त असते.

तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की हा प्रांत हिवाळ्यातील वंडरलँडपेक्षा कमी नाही. जगभरातील बर्फाचे कलाकार येथे खूप मोठ्या कलाकृती बनवण्यासाठी येतात आणि संपूर्ण हिवाळी किल्ला म्हणजेच बर्फाचा किल्ला बनवला जातो. जे 20 डिसेंबरपासून सुरू होते आणि फेब्रुवारीपर्यंत चालते… याचे कारण म्हणजे इथले हवामान इतके थंड आहे की बर्फ देखील वितळत नाही.