वर्ल्ड चॅम्पियन शेफालीची मोठी घोषणा, 28 दिवसांनी करणार ‘मोठा’ धमाका


भारताचे वरिष्ठ पुरुष आणि महिला संघ क्रिकेटमध्ये ज्या कामात चुका करत आहे, ते काम 19 वर्षांखालील संघ करत आहेत – विश्वचषक जिंकून. वर्षभरापूर्वी यश धुलच्या नेतृत्वाखाली भारताने वेस्ट इंडिजमध्ये 19 वर्षाखालील पुरुषांचा विश्वचषक जिंकला होता आणि आता एका वर्षानंतर शेफाली वर्माच्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघाने 19 वर्षांखालील महिला टी-20 मध्ये विजेतेपद पटकावले. प्रथमच आयोजित करण्यात आलेला विश्वचषक. दक्षिण आफ्रिकेत एवढी भरीव कामगिरी करूनही शेफालीचे मन अजून भरलेले नाही आणि तिने हा विश्वचषकाचे यश साजरे करण्यापूर्वीच आपले पुढील ध्येय जाहीर केले आहे.

रविवारी 29 जानेवारी रोजी दक्षिण आफ्रिकेतील पॉचेफस्ट्रूम येथे भारत आणि इंग्लंड यांच्यात विश्वचषकाचा अंतिम सामना खेळला गेला. शेफाली वर्माच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडियाने इंग्लंडला अवघ्या 68 धावांत गुंडाळून विजय निश्चित केला होता. त्यानंतर भारताने हे लक्ष्य 14 षटकांत 3 गडी गमावून पूर्ण केले आणि पहिली अंडर-19 महिला T20 वर्ल्ड चॅम्पियन बनण्याचा पराक्रम केला.

या विजयाने प्रत्येक भारतीयाला आनंद झाला आणि जेव्हा ट्रॉफी उचलण्यापूर्वी प्रेझेंटेशनमध्ये आपला आनंद व्यक्त करताना कर्णधार शेफाली वर्मा तुटून पडली तेव्हा तिने सर्वांना भावूकही केले. आपल्या अश्रूंवर आणि भावनांवर नियंत्रण ठेवत शेफालीने जे सांगितले, तिने या शीर्षकामुळे मिळालेला अतिरिक्त आत्मविश्वास उघडपणे व्यक्त केला. 28 दिवसांनंतर शेफालीच्या नजरा आता मोठ्या विजेतेपदावर आहेत. ती म्हणाली की आता तिचे लक्ष्य पुढील मोठे बक्षीस आहे आणि तिला आशा आहे की एका महिन्याच्या आत ती दुसऱ्यांदा ट्रॉफी उचलू शकेल.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की महिला टी-20 विश्वचषक 10 फेब्रुवारीपासून दक्षिण आफ्रिकेत सुरू होत आहे, ज्याचा अंतिम सामना 26 फेब्रुवारीला खेळवला जाईल. टीम इंडिया 12 फेब्रुवारीला पाकिस्तानविरुद्धच्या मोहिमेला सुरुवात करणार आहे. शेफाली वर्मा देखील त्या टीमचा एक भाग आहे. शेफालीसह 19 वर्षांखालील संघात येणारी रिचा घोषही त्या विश्वचषकात खेळणार आहे. शेवटचा T20 विश्वचषक 2022 मध्ये खेळला गेला आणि त्यात शेफाली पहिल्यांदाच फायनल खेळली, ज्यामध्ये भारताचा पराभव झाला. तीन वर्षांनंतर त्या फायनलमधील पराभवाची जखम अंडर-19 विजेतेपदाने भरून निघाली असून आता 28 दिवसांनंतर 26 फेब्रुवारीला शेफालीसह संपूर्ण संघ त्यात यशस्वी होईल, अशी अपेक्षा आहे.