गुगल क्रोममध्ये आले अप्रतिम अपडेट, फेस-आयडी किंवा फिंगरप्रिंट लॉक सेट करण्यास सक्षम


आज आपल्याला काहीही शोधायचे असेल तर आपण प्रथम सर्च इंजिन गुगलवर जातो. आपल्या जवळपास सर्व प्रश्नांची उत्तरे Google वर उपलब्ध आहेत. तुम्ही मोबाईल फोनवर गुगल क्रोमचा जास्त वापर करत असाल तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. वास्तविक, Google Chrome ने Incognito Mod साठी फिंगरप्रिंट लॉक वैशिष्ट्य जारी केले आहे. म्हणजेच, जेव्हा तुम्ही Incognito मोडमधून बाहेर पडता, तेव्हा तुम्हाला त्यात पुन्हा जाण्यासाठी फिंगरप्रिंटची आवश्यकता असेल. एक प्रकारे, हे वैशिष्ट्य तुमचा ब्राउझिंग अनुभव अधिक चांगला करेल.

Google Chrome ने हे वैशिष्ट्य गुप्त मोडसाठी जारी केले आहे, जे फक्त Android फोन आणि टॅबलेट वापरकर्त्यांसाठी आहे. एकदा तुम्ही हे फीचर चालू केल्यानंतर, तुम्ही ब्राउझरमधून बाहेर पडताच ते फिंगरप्रिंट लॉक होईल आणि तुमच्याशिवाय कोणीही ते उघडू शकणार नाही. ब्राउझरवर परत जाण्यासाठी तुम्हाला फिंगरप्रिंटची आवश्यकता असेल. सोप्या भाषेत, अशा प्रकारे समजून घ्या, WhatsApp मध्ये फिंगरप्रिंट लॉक ज्या प्रकारे कार्य करते, आता ते Google Chrome च्या गुप्त मोडवर देखील कार्य करेल.

गुगल क्रोम अपडेट केल्यानंतर, सर्वात आधी गुप्त मोडवर जा. आता वरच्या उजव्या कोपर्यात क्लिक करा आणि सेटिंगमध्ये जा आणि गोपनीयता आणि सुरक्षा वर जा. येथे तुम्हाला ‘इनेबल लॉक इनकॉग्निटो टॅब’चा पर्याय मिळेल. ते चालू करा आणि नंतर जेव्हा तुम्ही गुप्त मोडमध्ये प्रवेश करता तेव्हा तुम्हाला फिंगरप्रिंटची आवश्यकता असेल. सुरक्षा म्हणून तुम्ही फिंगरप्रिंट, फेस आयडी, पॅटर्न किंवा पिन वापरू शकता.

वास्तविक, गुप्त मोड वापरला जातो जेणेकरून आपण शोध इंजिनवर जे काही काम करत आहोत ते इतिहास म्हणून जतन केले जात नाही. याचा फायदा असा आहे की जेव्हा कोणीतरी सिस्टममध्ये प्रवेश करतो तेव्हा तो शोध इंजिनवर आधी काय शोधले किंवा पाहिले गेले ते पाहू शकत नाही. बरेच लोक गुप्त मोडला सुरक्षित ब्राउझिंगचा मार्ग मानतात.