मेटा अॅप्स डाउन, व्हॉट्सअॅप, फेसबुक आणि इन्स्टाग्रामचे वापरकर्ते नाराज!


सोशल मीडिया अॅप्स हा आपल्या सर्वांच्या आयुष्याचा महत्त्वाचा भाग बनला आहे आणि जेव्हा या सोशल मीडिया अॅप्सचा सर्व्हर डाऊन होतो, तेव्हा प्रत्येकजण मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर कंपनीकडे तक्रार करण्यासाठी जातो. आता पुन्हा एकदा युजर्स मेटा प्लॅटफॉर्मचे सोशल मीडिया अॅप्स डाऊन झाल्यामुळे हजारो यूजर्स नाराज झाले आहेत.

मेटा अॅप्स डाऊन, आउटेज ट्रॅकिंग वेबसाइट डाउन डिटेक्टर डॉट कॉमच्या बातमीनुसार, 18 हजारांहून अधिक इंस्टाग्राम वापरकर्त्यांनी अॅप डाऊन झाल्याची तक्रार केली आहे, तर 13 हजारांहून अधिक लोकांनी फेसबुक अॅप डाऊन झाल्याची तक्रार केली आहे.

इतकंच नाही तर Downdetector.com च्या डेटानुसार, लोकांना फक्त इन्स्टाग्राम आणि फेसबुकवरच नाही, तर व्हॉट्सअॅपवरही अशाच समस्येचा सामना करावा लागला आहे. लोकांच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की फेसबुक, व्हॉट्सअॅप आणि इंस्टाग्राम म्हणजेच मेटा अॅप्सच्या डाऊनच्या समस्येचा परिणाम अमेरिकेत राहणाऱ्या युजर्सवर झाला आहे.

सध्या मेटा अॅप्स डाऊन झाल्याच्या वृत्तावर कंपनीकडून कोणतेही अधिकृत वक्तव्य आलेले नाही. अनेक मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असेही नमूद करण्यात आले आहे की केवळ यूएसमध्येच नाही तर कॅनडामध्ये राहणाऱ्या लोकांनाही अशाच प्रकारच्या समस्यांचा सामना करावा लागला आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की अनेक फेसबुक वापरकर्त्यांनी ट्विटरवर अॅप चालत नसल्याची तक्रार करणारे स्क्रीनशॉट देखील शेअर केले आहेत.

लक्षात ठेवा की केवळ मेटा अॅप्स डाउन झाल्याच्या बातम्याच समोर आल्या नाहीत तर मायक्रोसॉफ्टमध्ये काही काळापूर्वी आणि बुधवारी (२५ जानेवारी) मायक्रोसॉफ्ट टीम्स आणि आउटलुकचे जागतिक स्तरावर लाखो वापरकर्ते डाऊन झाल्याची बातमी समोर आली होती. या समस्येचा सामना करावा लागला.