ऑस्कर 2023 च्या शर्यतीत जॅकलीन फर्नांडिसच्या चित्रपटातील गाण्याची नाटू-नाटूशी स्पर्धा


अभिनेत्री जॅकलीन फर्नांडिस सध्या सुकेश चंद्रशेखर मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात चर्चेत आहे, मात्र आता जॅकलीन ऑस्कर 2023 च्या निमित्ताने चर्चेत आली आहे. होय, जॅकलिनच्या चित्रपटाला ऑस्करसाठी नामांकन मिळाले आहे. अभिनेत्रीने बुधवारी तिच्या टेल इट लाइक अ वुमन चित्रपटाच्या टीमचे अभिनंदन केले. या चित्रपटातील अ‍ॅप्लॉज या गाण्याला अकादमी पुरस्काराच्या सर्वोत्कृष्ट मूळ गाण्यासाठी नामांकन मिळाले आहे. ज्यासाठी जॅकलिनसह संपूर्ण टीम खूप खुश आहे.

या कामगिरीबद्दल जॅकलिनने चित्रपटाच्या दिग्दर्शकांचे अभिनंदन आणि आभार मानले आहेत. टेल इट लाइक अ वुमन या चित्रपटाचे दिग्दर्शन लीना यादव, मारिया सोल टोगनाजी, लुसिया पुएन्झो, सिल्व्हिया कोरोबिओ, ताराजी पी. हेन्सन, मिपो ओह आणि कॅथरीन हार्डविक यांनी केले आहे. या चित्रपटात जॅकलीनचीही भूमिका आहे. हा एक इटालियन-अमेरिकन चित्रपट आहे. ज्याचे Applause हे गाणे सोफिया कार्सनने सादर केले आहे.

जॅकलिनने इंस्टाग्रामवर एक पोस्ट शेअर केली ज्यामध्ये तिने लिहिले की, माझ्याकडे शब्द नाहीत, मी डियान वॉरेन आणि सोफिया कार्सनचे अभिनंदन करतो की अॅप्लॉज हे गाणे ऑस्कर 2023 साठी नामांकन झाले आहे. मला तुमचा अभिमान आहे. तुमच्या या सुंदर चित्रपटाशी जोडले जाणे ही माझ्यासाठी अभिमानाची गोष्ट आहे. त्यातही खूप चांगले कलाकार आहेत. धन्यवाद. जॅकलीनने पुढे लिहिले, मी RRR च्या नाटू-नाटू नामांकनाचे देखील अभिनंदन करते आणि त्यांच्या संपूर्ण टीमला शुभेच्छा देते.

आता ऑस्कर 2023 च्या शर्यतीत SS राजामौली यांच्या ‘RRR’ चित्रपटातील ‘नातू नातू’ हे गाणे आणि जॅकलिनच्या चित्रपटातील ‘टाळ्या’ हे गाणे ऑस्कर पुरस्कार सोहळ्यात एकमेकांशी भिडणार आहेत. RRR चित्रपटातील ‘नातू नातू’ या गाण्याला गोल्डन ग्लोबल अवॉर्ड मिळाला आहे. याशिवाय या गाण्याला सर्वोत्कृष्ट समीक्षक निवडीचा पुरस्कारही मिळाला आहे. आता ऑस्कर 2023 ला RRR कडून Naatu Naatu, Top Gun: Maverick’s Hold My Hand, Black Panther: Lift Me Up from Wakanda Forever आणि This Is A Life from Everything Everywhere All At One with ‘Tell It Like a Woman’ कडून ‘Applause’ देखील मिळाले आहे. नामांकन ऑस्करचा विजेता कोण ठरणार हे पाहावे लागेल.