सूर्यकुमारने जिंकला ICC T20 क्रिकेटर पुरस्कार, 2022 मध्ये रचला धावांचा डोंगर


भारतीय क्रिकेट संघाचा स्टार फलंदाज सूर्यकुमार यादवने पुन्हा एकदा जागतिक क्रिकेटमध्ये आपले पंख पसरले आहेत. टीम इंडियाच्या डॅशिंग बॅट्समनची 2022 चा सर्वोत्कृष्ट पुरुष T20 बॅट्समन म्हणून निवड करण्यात आली आहे. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने बुधवार, 25 जानेवारी रोजी आपल्या वार्षिक पुरस्कारामध्ये सूर्याला मिळालेल्या या विशेष सन्मानाची घोषणा केली. सूर्यकुमार यादवने गेल्या वर्षी टी-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा केल्या, ज्यामध्ये 2 शतकांचा समावेश आहे. यादरम्यान, सूर्यकुमार यादव टी-20 क्रमवारीत नंबर वन फलंदाज बनला, ज्यावर तो अजूनही कायम आहे.

2021 मध्ये टी-20 फॉरमॅटमध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणाऱ्या सूर्यकुमार यादवने 2022 मध्ये जागतिक क्रिकेटमध्ये चमक दाखवली. टीम इंडिया जगाच्या कानाकोपऱ्यात टी-20 मालिका किंवा टूर्नामेंट खेळायला गेली, तिथे सूर्यकुमार यादवची स्फोटक फलंदाजी आणि अप्रतिम फटके चाहत्यांना रोमांचित करतात.

अशाप्रकारे सूर्यकुमार यादवने गेल्या वर्षी टी-20 क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा केल्या. त्याने आपल्या बॅटने केवळ 31 सामन्यांमध्ये 1164 धावा केल्या, ज्यात त्याची सरासरी 46.56 होती. सूर्याच्या या फलंदाजीत त्याचा स्ट्राईक रेट जगातील इतर सर्व फलंदाजांपेक्षा जास्त होता. सूर्याने 187.43 च्या स्फोटक स्ट्राईक रेटने या 1164 धावा केल्या. यादरम्यान सूर्याने इंग्लंड आणि न्यूझीलंडमध्ये दोन जबरदस्त शतके झळकावली.

महिला वर्गाबद्दल बोलायचे झाले तर ऑस्ट्रेलियाची स्टार अष्टपैलू ताहलिया मॅकग्राने येथे विजय मिळवला आहे. मॅकग्राने गेल्या वर्षी 16 टी-20 सामन्यांमध्ये 62 च्या सरासरीने 435 धावा केल्या होत्या, तर 13 विकेटही त्याच्या खात्यात आल्या होत्या. गतवर्षी राष्ट्रकुल 2022 मध्ये क्रिकेटमध्ये सुवर्णपदक जिंकणाऱ्या ऑस्ट्रेलियन संघाचा ती भाग होती.

मॅकग्राने या शर्यतीत भारताची स्टार फलंदाज स्मृती मंधानाला मागे सोडले. त्यांच्याशिवाय पाकिस्तानची अनुभवी अष्टपैलू निदा दार आणि न्यूझीलंडची कर्णधार सोफी डेव्हाईनही शर्यतीत होती. सोफी डेव्हाईनची काही दिवसांपूर्वीच ICC च्या वर्षातील सर्वोत्कृष्ट महिला T20 संघाची कर्णधार म्हणून निवड झाली होती.