सेट टॉप बॉक्सशिवाय पाहता येणार टीव्ही चॅनेल्स, BSNL ने सुरू केली अप्रतिम सेवा!


भारत संचार निगम लिमिटेड अर्थात BSNL ने इंटरनेट प्रोटोकॉल टेलिव्हिजन (IPTV) सेवा सुरू केली आहे. यासाठी कंपनीने सिटी ऑनलाइन मीडिया प्रायव्हेट लिमिटेडसोबत भागीदारी केली आहे. यासह, ब्रॉडबँड ग्राहकांना IPTV सेवा दिली जाईल.

टेलिकॉम टॉकच्या रिपोर्टनुसार, उल्का टीव्ही ब्रँड अंतर्गत IPTV सेवा प्रदान केली जाईल. हा ब्रँड सिटी ऑनलाइन मीडिया प्रायव्हेट लिमिटेड अंतर्गत येतो. नवीन IPTV सेवेमध्ये, कंपनी 1000 हून अधिक टीव्ही चॅनेल ऑफर करेल.

यासाठी ब्रॉडबँड कनेक्शन असणे आवश्यक आहे. रिपोर्टनुसार, बीएसएनएल ब्रॉडबँड ग्राहकांना वेगळे टीव्ही आणि ब्रॉडबँड कनेक्शन घ्यावे लागणार नाही. चॅनेलच्या एक्झिट लिस्टची अद्याप पुष्टी झालेली नाही. पण, येत्या काळात कंपनी याबद्दल अधिक माहिती शेअर करेल.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की IPTV किंवा इंटरनेट प्रोटोकॉल टेलिव्हिजन ही एक ऑनलाइन सेवा आहे. यासह, वापरकर्ते त्यांच्या टीव्ही किंवा स्मार्टफोनवर सामग्री आणि थेट टीव्ही स्ट्रीम करू शकतात. बीएसएनएलच्या बाबतीत, ही सेवा उल्का टीव्ही अंतर्गत दिली जाईल. यासाठी उल्का टीव्ही अॅप आहे जे टीव्ही किंवा स्मार्टफोनवर डाउनलोड केले जाऊ शकते.

बीएसएनएलने नुकतीच ही सेवा फक्त आंध्र प्रदेशमध्ये सुरू केल्याचे अहवालात सांगण्यात आले आहे. मात्र, येत्या काळात ते इतर ठिकाणीही सादर केले जाऊ शकते. बीएसएनएलचे नवीन आणि जुने दोन्ही ग्राहक या सेवेचा लाभ घेऊ शकतात.

याशिवाय रेलटेलकडून आयपीटीव्ही सेवाही दिली जाणार आहे. यासाठी कंपनीने सिटी ऑनलाइन मीडियाशीही भागीदारी केली आहे. रायवायर सिटी ऑनलाइन मीडियाद्वारे वापरकर्त्यांना IPTV सेवा प्रदान करेल. यासाठी वापरकर्त्यांना पर्याय दिला जाईल.